Đoàn kết F0, chiến đấu cá mập

Pic hay quá ạ, mong được học hỏi thêm kinh nghiệm từ các anh chị đi trước

Ohhh! Lâu ngày không gặp, dạo này bác đầu tư ổn chứ, có gì ib :smiley:

1 Likes

thank bác

Phiên nay là một cú wash out, thanh khoản trong phiên khá cạn, nếu ko có cú wash này những nđt ngoan cố sẽ không bán. Kết phiên dư bán lèo tèo, gần như ko có cổ sàn.
VNI vùng này là đáy, tạo đáy quanh 1240-1250 khó sâu hơn. Nhịp này khác xa nhịp điều chỉnh của giai đoạn tháng 4 vừa rồi, lý do các dòng thuộc đầu cơ và hút tiền như bank, chứng, bđs gần như không tăng, hiện tại nằm đáy khá sâu, đặc biệt nhóm bank rsi về thấp hơn vùng đáy tháng 4. Thường thị trường giảm mạnh chỉ sau khi nhóm cổ đầu cơ tăng mạnh do áp lực chốt lãi bởi vốn dĩ nđt giỏi gồng lỗ hơn gồng lãi, mấy tháng nay nđt ôm cổ đầu cơ như chứng, bđs gần như hoà hoặc lỗ nên giờ bán cắt lỗ là chính. Một số cổ chứng có dấu hiệu tạo đáy trước.
Đối với vấn đề tỉ giá hiện chỉ là con bài để media mang ra để hù doạ nđt như tất cả những nhịp điều chỉnh trước. Hiện tại ngân hàng nhà nước đã bán Usd để làm giảm sức nóng của tỉ giá, từ đầu năm đến nay NHNN đã bán khoảng gần 6 tỉ usd/100 tỉ Usd dự trữ, như vậy lượng bán khá nhỏ so với số lượng dự trữ hiện có. Tỉ giá ảnh hưởng ko chỉ đối với riêng VN mà các nước lớn trong khu vực cũng ảnh hưởng, nên nó là xu hướng chung ko tránh khỏi, thậm chí so với một số nước phát triển tỉ giá chênh lệch của VN vẫn là thấp hơn cả (VN: 4.9%, Thái 7.5%, Hàn 8.3%, Nhật 9.4%). Nhật Bản còn hạ ls gần như bằng 0 mà bài toán hạ chênh lệch tỉ giá vẫn ko giải quyết được, mặc dù vậy chứng khoán Nhật Bản vẫn vượt đỉnh, cho nên với Chính phủ VN hạ chênh lệnh tỉ giá không phải là nhiệm vụ hàng đầu, ưu tiên bây giờ là thúc đẩy tín dụng cứu doanh nghiệp, chấp nhận để tỉ giá cao một chút nhưng kiên quyết ko tăng ls cho vay. Bởi vậy nhắc lại lần nữa đừng quá hoang mang với vấn đề tỉ giá, khi nào NHNN tăng ls vay thì mới là câu chuyện đáng để suy nghĩ.
Bán trong hoảng loạn luôn là bán đáy! Thứ 2 tuần tới đầu sáng có thể giảm thêm nhưng sẽ hồi. Hôm nay là phiên đi chợ chứ không phải bán!

8 Likes

danh mục hiện tại anh tóc trắng nè cả nhà

image

2 Likes

Các tín hiệu tâm linh trên sàn chứng khoán mà hơn 10 năm nay luôn đúng, anh em F0 nên lưu ý. Xem VTV là một cách để phòng ngừa rủi ro.

2 Likes

Nhìn kỹ thì đây cũng là một loại chỉ báo giống 5 dòng kẻ nhỉ :joy:

1 Likes

Còn trung lập thì khả năng vẫn còn giảm

Pow 20% rồi ạ …. Chúc đại gia đình F thành công …

Liệu market có về lại 1100 không anh em???

Rơi sâu vậy hả bác

Ý vậy là sao vậy anh

1 Likes

Cá Mập là Vua của Biển cả. Chưa thấy ai chống lại Cá mập lại toàn mạng cả :smiley::smiley::smiley:
ĐTCK mà như đánh trận thế này thì…

5 dòng kẻ là chỉ báo nào thế bác?

Chào tháng mới cả nhà, chúc mọi người tháng mới nhiều may mắn

5 Likes

Chỉ số GPD công bố lên kinh quá các cụ ạ

2 Likes

Các bác cho hỏi sao tin tức kinh tế tăng trưởng tốt ra mà thị trường chưa tăng vậy ạ

vì ngoại bán ròng + tỷ giá chưa ổn

Mỗi ngày 5 công ty chứng khoán sẽ ra nhận định thị trường vào phiên sau, thường thì nhận định sẽ đi ngược lại kết quả thực tế => Mn hay troll nhau là chỉ báo tin cậy của TT, ngược lại là đúng :joy:

4 Likes

Em cảm ơn anh

1 Likes