Đọc gấp k nghèo đừng đồ tại số. HAG siêu cổ X5 Tk từ giá này

nay lại thêm gà ăn chuối,thường thì chỉ thấy gà ăn thóc lúa h gà ăn chuối,nói thật mình cũng là cổ đông Hag mà thấy biẻn lãi Gà 50k/kg là e hơi bị lo,cái này còn chưa biết gà ăn chuối thịt nó ăn ntn,có ngon ko

1 Likes

Thông báo ae 1 tin cực hót. HAG đang nuôi 1 triệu con gà ăn chuối

1 Likes

Biên đó là bt lợi thế là có chuối thải chỉ cần pha chế thêm là ok

1 Likes

tui nói bác nghe cũng nên thận trọng đợi quý 1 này hag báo cáo dthu lãi thịt gà ntn,ý kiến về thịt gà Hag ăn ntn nữa,chứ ở quê tui gà ăn thóc gạo thịt nó mới ngon còn gà ăn chuối thì chưa biết thế nào

Gà ăn chuối cộng thêm thảo quả và chạy thể dục trong rừng thì chả ngon. Bọn thành phố là rất mê món này cứ 150k/ kí là nó mua ngay

1 Likes

bác ão bác làm gì có gà 150k/kg,đây là bảng giá thịt gà bách hoá xanh nek bác

mà a Đức muốn bán với số lượng lơn thì giá phải như heo bapi ấy chứ bán giá cao trong lúc mới ra tt là khó ấy

mà sau khi xem gà này thì có vẽ cũng dc đó mn,nhìn giống gà trọi ah,có vẽ thịt nó ko bỡ như nui công nghiệp

1 Likes

Bác thử phân tách từ giá con giống, thức ăn cho một con gà đến lúc bán xem như thế nào, chứ tôi thấy lãi 50k/ kg thấy có vẻ nó cao quá.

1 Likes

có vẻ hơi đếm cua giống dig ceo hồi xưa cứ m2 là nhân tiền,cái này ko cẩn thận kì vọng thái quá là toát mỏ😁

1 Likes

Tớ có cổ phiếu Hag nhưng đầu tư thì cũng phải rõ ràng nhìn thực tế vào mặt xấu, mặt tốt của doanh nghiệp, chứ cứ một chiều tốt hoặc xấu thì dễ kéo nhau xuống lỗ lắm.

1 Likes

tui múc fullmargin hag giá 12 nek bác,tui còn kì vọng hơn bác ấy mà cũng nẻn thận trọng

1 Likes

Nên thế bạn nhỉ, làm việc với tiền thì không hời hợt được. Nên có cái nhìn khách quan và thận trọng thì đỡ rủi ro hơn.

1 Likes

Tôi cũng thấy khá khó để thực hiện dc. Tầm 30k là đẹp

2 Likes

Bác xem gà ta ở quê người ta bán bao nhiêu 1kg. Tầm 100-120k/kg đấy bác ạ còn bọn bách hoá xanh là bán gà pha tạp công nghiệp k tính.

1 Likes

giá vốn nui gà là 50k,trung bình một con 2kg bán ra trung gian là 200k khi ra tới bán lẻ + thêm 30% nữa là tầm 260-270k/con gà.E nói thật bác nghe giá ntn là rủi ro cao ấy bác trong khi mình mới gia nhập tt,phải xem tt phản ánh ntn nữa

nói chung lại là e éo có tin nui gà lãi gấp đôi như thế,mà thôi cứ đợi báo cáo bán gà ra xem sao chứ chém trong room ■■■■ mấy bác ấy lại nói e này nọ,tiêu cực.chán vl🤣

nui gà mà lãi như thế thì cả thiên hạ nó nui gà từ lâu lét rùi éo tới dc bác Đức đâu

ah mà ko mấy bác cái giá 260-270/con là tính theo con chứ tính theo kg thì nó còn tầm 130/kg thôi mấy bác,giá này thì chấp nhận dc đó.mấy bác tham khải thêm giá bán gà thả vườn nghe

hey mấy bác e thấy tính di tính lại nui gà lãi gộp có vẻ ngon ấy mấy bác,nghe đồn là có đối tác Thai food gì đó bao tiêu thịt gà heo cho Hag ấy mấy bác,mấy bác thử nhẩm xem nếu nuôi 20tr con gà/năm,một năm nui 2 lứa cứ 5 tháng suất một lần,một con gà cho 2 kí,lời 100k/con thì 20tr*100k=2kty,tiếp tục nhân 2 thì một năm nui gà lãi sơ sơ là tầm 4k tỷ ấy mấy bác,biên heo + trái cây nữa sẽ rất khủng đó mọi người.Tất nhiên kịch bản ndt ai cũng mong muốn nhưng cũng nên thận trọng xem tt đánh giá tiếp nhận ntn nữa