DXG - Cuộc hành trình lên vốn hóa 10 tỷ USD

hôm nay chỉnh nhẹ thơm quá thơm

Mình tang 17 block4 ai múc thì mua làm hàng xóm nhé

Giá truyền thông sắp tới là 90 tr m2 nhé

Quả báo châm biếm quá , toàn thông tin tốt nhưng lại nói theo cách châm biếm :laughing:

Chuẩn quá nay bạn quản lý HĐ cũng gọi cho mình nhu vậy

chạm ma200, rung lắc là bình thường ae nhỉ ,

Kinh vậy, giá 90 thì thôi để anh Thìn và các cổ đông trung thành chia nhau ở :sunglasses:

Nay môi giới gọi điện ko biết nó nịnh mình hay sao 85-90tr giá truyền thông

Tầm 65 thôi, trên nữa thì ra mua Sadora hoặc New City Thuận Việt ngon hơn

1 Likes

Bà Ngô Thị Kim Thanh, Chuyên gia cao cấp chiến lược đầu tư SSI Research cho rằng, trong bối cảnh lạm phát và áp lực lãi suất gia tăng trên toàn câu như hiện tại thì NHNN cũng đã có những tính toán riêng để kiếm chế tốc độ tăng lãi suất, đồng thời hỗ trợ nền kinh tế phục hồi sau đại dịch.

“NHNN sẽ cân nhắc kỹ thời điểm nới room tín dụng để đảm báo cho các mục tiêu trên và các khoản giải ngân phải đến đúng người cần vốn trong giai đoạn phục hồi này. Với tình hình thế giới, đặc biệt là biến động giá dầu thay đổi rất nhanh thì việc xác định thời điểm nới room là hơi khó. Tuy nhiên, trong trường hợp giá hàng hóa giảm đi trong thời gian một tháng gần đây, chúng tôi cho rằng NHNN sẽ cấp thêm hạn mức cho các tổ chức tín dụng trong quý III và quý IV, đó là mùa cao điểm về tăng trưởng tín dụng trong năm”, bà Thanh nhận định.

Chứng khoán KB Việt Nam (KBSV) cũng vừa đưa ra dự báo, cuối tháng 8 hoặc đầu tháng 9 tới đây, NHNN sẽ thực hiện nới room tín dụng cho hệ thống ngân hàng để hoàn thành chỉ tiêu tăng trưởng tín dụng 14% trong năm 2022.

1 Likes

Doanh nghiệp sản xuất đang phải đi vay lãi 7% 1 THÁNG. Hỗ trợ sản xuất kinh doanh hay đang giết chết họ???

Chặn cục 27 ,620k … huhu

có nhúng 25 đc k để e lên tàu cái nào :))

DXG khả năng chỉnh xong rồi đấy. AE ổn định chỗ ngồi nhé.

2 Likes

Nhịp này 3x k bác?

1 Likes

em mới gia tăng thêm. chờ vượt 28 là full margin. đánh vậy có ổn k anh Xiga

Giá nhà cứ tăng thế này Dxg lên 5x k

Thị trường thuận thì DXG lên 3x không khó nhưng AE phải QTRR tốt, ko đánh margin căng, phòng trường hợp nó rung lắc thì lại ko giữ được hàng.

3 Likes