Em Ơi Mùa Xuân Đến Rồi Đó!

Thanks bạn! Happy New Year :christmas_tree:
Bạn cm khôn khéo thế á. Haha :snowflake:

5 Likes

theo c Tím hơn 1 năm nay cũng hiểu biết được nhiều điều hay :relaxed:

5 Likes

:heart_decoration: :purple_heart: :heartbeat: :heartpulse: :hand_with_index_finger_and_thumb_crossed:

3 Likes

3 Likes

3 THÁNG 1, 15:45

Chứng khoán Nga mở cửa cao hơn trên Sàn giao dịch Moscow vào thứ ba

Tính đến 10:07 sáng theo giờ Moscow, chỉ số Moscow Exchange tăng 0,53% lên 2.165,5 điểm trong khi chỉ số RTS tăng 0,09% lên 971,49 điểm, theo dữ liệu của thị trường chứng khoán

MOSCOW, ngày 3 tháng 1. /TASS/. Chứng khoán Nga đã mở cửa trong lãnh thổ tích cực trên Sàn giao dịch Moscow vào thứ Ba.

Tính đến 10:07 sáng theo giờ Moscow, chỉ số Moscow Exchange tăng 0,53% lên 2.165,5 điểm trong khi chỉ số RTS tăng 0,09% lên 971,49 điểm, theo dữ liệu của thị trường chứng khoán.

7 Likes

Mai có khi trả điểm vni hay vậy lắm

3 Likes

Vội vàng thế bạn! Lên 113x.x đấy bạn . Nhưng sẽ là từ từ đi lên trong nghi ngờ :christmas_tree:

5 Likes
5 Likes
4 Likes

2 THÁNG 1, 09:23

Hội đồng Liên bang Nga chuẩn bị dự thảo tài liệu về các giải pháp thay thế khí đốt cho nguồn cung cấp khu vực

Dự luật cũng cho rằng quy định của nhà nước phải trả tiền để kết nối công nghệ với hệ thống thống nhất kế toán kỹ thuật số của các chai khí, bình chịu áp lực được sử dụng cho các thiết bị vận chuyển bằng nhiên liệu khí

© Mikhail Tereshchenko/TASS

MOSCOW, ngày 2 tháng 1. /TASS/. Andrey Kutepov, người đứng đầu ủy ban của Hội đồng Liên bang [thượng viện của quốc hội Nga - TASS] đã chuẩn bị một dự thảo luật về việc sử dụng các loại khí đốt thay thế cho khí đốt tự nhiên để cung cấp khí đốt hiệu quả hơn cho các khu vực.

Một bản sao của tài liệu gửi cho chính phủ để nhận được ý kiến ​​​​đã được TASS nhìn thấy.

“Dự thảo được phát triển với mục đích thực hiện danh sách các nhiệm vụ của Tổng thống Nga Vladimir Putin về phát triển các nguồn năng lượng thay thế thân thiện với môi trường, một kế hoạch hành động [lộ trình] thực hiện hệ thống phát triển cơ sở hạ tầng khí đốt và cung cấp khí đốt tập trung vào xã hội và tiết kiệm chi phí đến các khu vực của Nga, và hơn nữa là mở rộng thị trường khí đốt trong nước và đảm bảo nguồn cung cấp khí hóa lỏng, khí thiên nhiên hóa lỏng và khí thiên nhiên nén cho thị trường nội địa để đáp ứng nhu cầu tiện ích của người dân”, tài liệu giải thích cho biết.

Pháp luật hiện hành quy định thủ tục cung cấp và sử dụng “khí thiên nhiên độc quyền” cho mục đích cung cấp khí cho các hộ gia đình và nhà máy công nghiệp. Đồng thời, quy trình sử dụng các loại khí đốt thay thế cho mục đích cung cấp khí đốt không được quy định về mặt pháp lý, nhà lập pháp cho biết.

"Phát triển cơ sở hạ tầng khí đốt với việc sử dụng khí đốt tự nhiên không hiệu quả về mặt chi phí ở những khu vực khó tiếp cận và các khu vực của Nga không có mạng lưới phân phối khí đốt hoặc sự phát triển kém của các mạng lưới này. Nhiệm vụ này có thể được giải quyết hiệu quả hơn với khoản tiết kiệm lớn từ ngân sách liên bang và địa phương thông qua sử dụng các nguồn năng lượng thay thế như khí dầu mỏ hóa lỏng, khí thiên nhiên hóa lỏng, khí thiên nhiên nén”, như bản giải trình chỉ ra.

8 Likes

Chào bác Tím, chúc mừng năm mới bác ạ

5 Likes

Hallo bạn Vịt! Happy New Year :christmas_tree:

4 Likes

Chúc c năm mới vv

3 Likes

5 Likes

Chúc HHT năm mới bình an, mạnh khỏe luôn vui vẻ tím nhé

2 Likes

Bản đồ 2023 dành cho các thánh

3 Likes

Cơ hội ko rõ ràng thì ko khác nào tài xỉu nếu ko biết rõ xu hướng thì đừng nên đặt cược mấy bác nhé :grin:

2 Likes

Anh nghĩ đến một từ chung chung là Resilience, nhưng cụ thể hơn thì là Fluidity.

Everything is changing

Chúc em sẽ đón một mùa xuân rạng rỡ :shamrock::clinking_glasses::sun_with_face:

3 Likes

Thời của heo ăn chuối ak bác

2 Likes

Thanks anh! Happy New Year :christmas_tree:

2 Likes