EVF - Định giá Công ty tài chính tiêu dùng- tương quan FE credit và Home credit

Tôi có hỏi blđ các thông tin cô cô chia sẻ. Thì mọi thứ đều chuẩn, evf tự tin là công ty tài chính tiên phong về công nghệ/chuyển đổi số tại VN, sắp tới đẩy mạnh cho vay tiêu dùng, chuyển mình mạnh mẽ. Quy trình thẩm định cho vay của evf chỉ mất từ 5-10p là thẩm định xong cá nhân vay, nhanh nhất VN

6 Likes

Các ý tôi chia sẻ là khách quan tại ĐHCĐ hôm nay. Nếu có sai hoặc ko đúng thì đó là rủi ro đạo đức của người đưa thông tin cho tôi. Tôi chỉ chia sẻ những gì tôi đc tiệp cận

4 Likes

EVF cũng đang muốn đẩy mạnh chuyển đổi số hơn nữa hướng đến khách hàng cá nhân. Đang trong tâm thế tìm kiếm giải pháp và tiên phong

4 Likes

Dựa trên các case bán cho nước ngoài khác, giá 38 – 45k/CP là trong tầm tay với EVF, nay quỹ ETF cơ cấu quỹ cho tháng sau kiểu gì cũng kéo

ngon đấy bác, còn thông tin gì hot nữa ko bác

1 Likes

Việc này hôm trước Cô Cô nhận định rồi này.

3 Likes

Nghi ngơi đi các bác lấy sức sáng thứ 2 đua lệnh

Thống kê giao dịch EVF 15/3
Quỹ ngoại mua ròng : 43.95 tỷ
Cá nhân bán đối ứng.

1 Likes

Sắp đến lượt

Bác nào còn nghi ngờ EVF không tìm đối tác ngoại nữa. Không những không mà đang âm thầm có đối tác rồi. Chủ tịch DN nói trong DHCD

“Cho đến thời điểm hiện tại, EVF đã huy động vốn từ nhiều quỹ, đối tác ngoại. Vào năm 2023, HĐQT cũng đã thành lập một ban quan hệ đối tác nước ngoài, phụ trách mảng hoạt động này.”

2 Likes

EVF : Mục tiêu tổng tài sản tăng 10%, lợi nhuận tăng 43% trong 2024

Với tỷ lệ nhất trí cao, ĐHĐCĐ đã thông qua kế hoạch kinh doanh năm 2024 với tổng tài sản là 54.500 tỷ đồng, lợi nhuận trước thuế là 585 tỷ đồng, lần lượt tăng 10% và 43% so với thực hiện 2023. Mục tiêu này phản ánh nỗ lực và quyết tâm của EVNFinance trong việc đảm bảo lợi ích cho khách hàng và cổ đông giữa bối cảnh dự báo kinh tế 2024 còn nhiều thách thức.

2 Likes

Mình đã khg muốn nói tới, sao bạn cứ nhắc tên cúng cơm của mình thế, kiếm chuyện mãi thế. Vậy là từ đây về sau, ai nói con evf yếu là chụp mũ là mình ah. Tự cho mình cái quyền chụp mũ, vu khống, bôi nhọ người khác lập nick này nọ khg có căn cứ. Nếu bạn ức mình quá, mình đang ngồi ở cafe Trung Nguyên, ben hông NVH thanh niên đến 11h, bạn cứ ra đây cảm nhận. Mình mời cafe để giải tỏa.

1 Likes

Trước Tui cũng học kinh tế HCM ngay đó này. Thôi mỗi người cách đầu tư. Tui thích đầu tư nắm giữ. Không cãi nhau nữa. Hazzz. Bữa nào tui ra caffe.

1 Likes

Giờ mở bảng ra là thấy say sóng thui, các bác cứ tắt bảng tập trung làm việc khác

Cô cô đi du lịch rồi

Mình thấy có tin Cty Amber phát hành không thành công 3tr cổ phiếu, có ảnh hưởng gì ko mọi người. Mình đọc bài báo thì không hiểu lắm.

Nay có tin gì mà cả thị trường hoang mang vậy nhỉ, các bác nó nắm đc tin gì ko, t nghe nói có họp quốc hội bất thường

1 Likes

EVF Nghe tiêu đề topic ko là thấy hấp dẫn rồi

Biến vào đây làm gì . Ko hấp dẫn vào đọc làm gì