EVF - Định giá Công ty tài chính tiêu dùng- tương quan FE credit và Home credit

Có thể loanh quanh 15.5 như cô cô bảo

1 Likes

mình cũng thấy làm quá, nhìn MBB kìa hôm nay vượt lên gần 24,5 rồi. Không ảnh hưởng gì đâu. EVF cũng vậy

thế mới nói EVF hơn hẳn, lãi tăng trưởng vượt bậc liên tục. Q1 năm nay lãi tiếp tục tăng 50% so với cùng kỳ

cô cô bán hết rồi thì các bác kích lên làm gì. VSC MBB NVL EVF 4 mã thì 3 mã lãi còn muốn gì nữa. Xuống tàu rồi thì nên trân trọng. Đóng topic lại được rồi

1 Likes

Ko biết lý do gì cô cô bán NVL và MBB.
MBB về nền khá đẹp, NVL thì các nút thắt được gỡ dần rồi.

1 Likes

NVL MBB tăng mạnh kìa, mỗi người 1 đoạn bác ơi. Những cp cô cô chọn gần như siêu thanh khoản nên không ảnh hưởng gì đâu, tự thị trường vận hành chứ không phải do cô cô vận hành. NVL 1 ngày khớp 100 triệu cổ thì lái kiểu gì. Nhưng nhiều người vẫn nghĩ cô cô lái được. Không chỉ NVL kể cả MBB hay EVF cũng vậy

Điều mình trân trọng nhất cô cô ở 1 điểm đó là cô cô khi phân tích luôn phân tích và dự báo rất đúng mực về doanh nghiệp, không đi quá xa hay bánh vẽ, Nhìn lại tất cả những gì cô cô viết Về NVL thì đến nay mọi thông tin đều gần như đúng 99%. Từ việc có lãi trở lại, margin trở lại, doanh số tăng trưởng từ bán hàng ( năm nay dự kiến 30 ngàn tỷ)

Thứ 2 là khi xuống tàu cô cô vẫn nói rất tốt về doanh nghiệp chứ không chym lợn giống 1 số nick. Vẫn muốn những người đến sau có lời tiếp. Thậm chí cái câu cô cô còn tự nói về chính bản thân mình " vắng mợ thì chợ vẫn đông" nó hiện lên bản chất của 1 con người trực tính, không cần tham sân si nữa.

9 Likes

Mình hỏi thôi, chứ mỗi người 1 vị thế. Đợi danh mục mới nhà cô cô.

3 Likes

Sideway Quanh 15.5 như cô cô nói là Anh em lại phi mạnh lên tầu

2 Likes

Nếu đã từng đọc nhiều phân tích deal trong nhà cô cô thì mình nghĩ những phân tích của cô cô về EVF xác xuất đúng cũng tầm 99% như đối với NVL MBB mà thôi, kể cả đối tác ngoại ( nhìn deal gex trước đây bán cho Semcorp thuộc temashek holding đự đoán trước cả 3 tháng )

2 Likes

Trade what you see, not what you think.

2 Likes

Cuối tháng này chốt danh sách cổ đông để chia cổ tức dự là cổ tức 8% thì phải

GEx cứng như bàn thạch ai vào từ lúc cô cô bảo cao nhất mua cũng 17 thôi giờ ăn bèo 5 giá

1 Likes

highlight lại một số case MA ngành tài chính tiêu dùng, EVF sắp tới chắc cũng khủng như này

1 Likes

Nghe mấy anh em đồn lợi nhuận quý 1 của con này lãi 173 tỉ gấp đôi so với cùng kì

Cô cô có thông gì mới, cứ up lên cho bọn e biết với nhé ạ, e cảm ơn !!

3 Likes

Tầm này thì tin gì nữa. Chờ VNI rơi đi các bác

1 Likes

Nhìn chart có vẻ phân phối rồi các bác ạ. Bác nào ôm con này nên thận trọng

E vẫn theo Cô Cô con EVF , Cô Cô có tin gì thì mong Cô Cô post cho a e biết với ạ . Cảm ơn Cô Cô

1 Likes

HDB: Mục tiêu LNTT 2024 đạt 15.852 tỷ đồng, +22%; Dự kiến trà cổ tức 2023 theo tỷ lệ 10% tiền mặt và 15% cp