EVF - Định giá Công ty tài chính tiêu dùng- tương quan FE credit và Home credit

Cô cô ơi cho em hỏi năm nay EVF có chia cổ tức ko ạ

1 Likes

Có điểm gì nhấn k bác

1 Likes

Nhiều chứ bác chia cổ tức rồi có thể phát hành giá uu đãi ….kì vọng mình sao thì đoán vậy hi hi

1 Likes

EVF chủ yếu cho vay các DN như bank, cho vay tiêu dùng như Fe, Home credit hầu như chưa có

chao cả nhà . Mình đã trở lại chúc nhà mình hôm nay l;ên 2X

Vừa bắt tay với “đại gia” Trung Quốc, Tài chính Điện lực (EVF) đặt mục tiêu lợi nhuận năm nay tăng 43%

Công ty Tài chính Cổ phần Điện lực ( mã cổ phiếu EVF) vừa công bố tài liệu Đại hội đồng cổ đông năm 2024 với mục tiêu lợi nhuận năm nay tăng 43% so với năm 2023.

Các đế chế như alibaba, tencent thành công trong công nghệ cũng nhảy sang fintech như ant của alibaba (jackma) phát triển ví điện tử và ngân hàng số ở đất nước tỷ dân rất thành công

3 Likes

Nước ngoài lại mua ròng EVF, công ty sắp thành của nước ngoài rồi :yum:

2 Likes

có nên hạ bớt tỷ trọng EVF không nhỉ, chờ chỉnh lại vào lại

1 Likes

Dưới định giá quá lớn . Nay có chỉnh lại túc tắc mua nhà mình

11 Likes

nay gặp cản 19.950 nên em nó chỉnh. lấy đà vượt cản nào

2 Likes

cũng hơi ghê ghê, nhưng theo coco còn lãi còn ôm :smiley:

có ai mua được 18.55 ko

1 Likes

Chiều kéo lại ối ông mất hàng

2 Likes

Xin hỏi Sao lại hạ tỷ lệ nước ngoài xuống tối đa 15% nhỉ. Vậy bán vốn cho đối tác nước ngoài ntn?

2 Likes

Chắc giá hời quá ko muốn bán hết thôi

1 Likes

Nhà mình chưa từng làm việc với các quỹ lớn nên chưa hiểu

Cái này gọi là Lock room cho quỹ lớn , hay còn gọi là để dành room cho quỹ chất lượng

Nó chứng tỏ việc đàm phán của EVF với quỹ đã vào rất sâu . Quỹ chất lượng yêu cầu doanh nghiệp lock lại để tránh mất rooom cho họ . Quỹ chất lượng là những quỹ có quy mô lớn và thông thường họ sẽ vào nắm >30% vốn điều lệ của 1 DN .

Ví dụ tỷ lệ rooom nước ngoài theo quy định của EVF là 50% .

Họ sẽ giới hạn rooom hiện tại chỉ cho phép các quỹ nhỏ mua trên sàn còn 15% , để dành lại rooom 35% cho quỹ chất lượng . Vì hiên tại nếu để thả rooom , các quỹ nhỏ và các quỹ chỉ số như MSCI hay ETF có thể mua vượt 15% rooom . Từ đó gây khó cho DN đam phán phần còn lại với quỹ chất lượng .

Động thái này chứng tỏ quỹ lớn đang và đã quyết tâm vào EVF với số lượng rất lớn đấy nhà mình

27 Likes

Cô cô dự kiến chỉnh ngắn hạn khoảng nào ạ

1 Likes

chiều này chắc test phiên nổ vol già về 18.5 để hốt nốt hàng nhỏ lẽ. sau đó 2x thẳng tiến