F247 chính thức áp dụng Giao diện mới vào ngày 13/3/2024

Đọc topic và comment trong giao diện của app F247 rất tiện . Cô cô xài App thấy giao diện đó OK hơn mobile và web .

2 Likes

Đâu mất cái nút chạy lên đầu và chạy xuống cuối bài viết của tui rồi Mod ơi?

1 Likes

đón chào

1 Likes

Cảm ơn adm đã rất tâm huyết

Chờ đón giao diện mới của F247

1 Likes

mất cái nút lên đầu và cuối rồi mod

@Financier kéo xuống cuối không có ô comment

Về lại trang ban đầu hiện các topic như thế nào nhỉ

Mình có ý kiến: giao diện mới hơi rối mắt và không có thanh cuộn nên muốn đọc comment đầu/cuối hoặc khi cần tìm comment ở đoạn giữa phải chờ load rất lâu, nhất là với những pic vài k comment. Thứ tự replies cho 1 comment cg bị sắp xếp ngược từ mới nhất đến cũ nhất nên khó theo dõi hơn.

@Linhht đồng ý với cô Linh.

1 Likes

Ô comment ở Giao diện mới sẽ ngay bên dưới bài viết chính luôn bạn nhé

BQT sẽ sớm có topic hướng dẫn và giải đáp thắc mắc của member về giao diện mới.

Cám ơn bạn đã phản hồi về giao diện mới cho BQT. Suzy sẽ gửi thông tin này đến đội ngũ phát triển sản phẩm của F247 để ghi nhận và tối ưu trải nghiệm của các thành viên hơn.

Để đọc cmt đầu và cuối thì bạn có thể thao tác như sau:

• Đọc comment từ cũ nhất sang mới nhất: chọn Tất cả bình luận
  • Đọc comment mới nhất đến cũ nhất: chọn Mới nhất
  • Đọc comment có nhiều react nhất: chọn Nổi bật

BQT sẽ sớm có topic hướng dẫn và giải đáp thắc mắc của các thành viên trong việc sử dụng các tính năng, tiện ích trên giao diện mới trong tuần sau
Cám ơn bạn!

2 Likes

Ý kiến cá nhân: giao diện mới khó nhìn và theo dõi hơn giao diện cũ các mod ạ. Cảm ơn các mod

1 Likes

giao diện f247 này sao nó ngâu thế🤣

Ý kiến của mình là sau khi đã làm đúng hướng dẫn của Mod. Cảm ơn Mod đã phản hồi.

1 Likes

@StockAndStock Bạn click vào logo F247 ở đầu trang để về trang chủ nhé!

Hiện Suzy đã nhận được khá nhiều phản hồi từ members, và rất mong nhận thêm nhiều feedback từ mọi người hơn nữa để có sự điều chỉnh phù hợp, nên cả nhà đóng góp ý kiến thêm cho các mods và đội ngũ F247 nhé!
Cám ơn mọi người nhiềuuuu

2 Likes

giao diện mới hơi rối mắt là giao diện trang chủ hay trang chi tiết bài viết bạn nhỉ, bạn giúp Suzy share chi tiết xíu nha

1 Likes

Cả 2 @Suzy ạ.
Mình tạm thống kê sơ bộ như sau:

1. Giao diện trang chủ:
  • Không xem được tên các thành viên đang online như giao diện cũ.
  • các thành viên comment gần nhất tại mỗi topic nếu tên hơi dài là bị mất chữ.
  • Ngoài ra, 1 số người phản ánh là ko up được ảnh khi dùng giao diện mới (mình vẫn dùng giao diện cũ nên up được ảnh :joy:)
  1. Giao diện topic riêng:
  • ko xem được tên thành viên đang đọc pic.
  • Replies cho comment hiển thị theo thứ tự ngược cho dù đã chọn tính năng “Tất cả bình luận” (hình minh hoạ)
  • Nếu reply cho 1 comment nào đó thì sẽ bị ẩn vào dưới comment đó nên chỉ có người được rep là đọc được ngay, còn những người khác sẽ bị miss bình luận đó nếu không kéo từng comment ra xem.

Mình và nhiều thành viên khác thích F247 ở chỗ giao diện hiện tại rất thân thiện với người dùng hơn hẳn các F khác nên ko hiểu vì lý do gì F thấy cần chuyển sang giao diện mới. Theo mình thì chỉ cần khắc phục vấn đề lag mạng là ok.

3 Likes

Mình nghĩ thay đổi cho hợp xu thế là cần thiết nhưng những gì hay ho, tinh tuý thì F nên bảo tồn và phát huy. Cụ thể cái gì trước hãy để nó trước sau hãy để nó sau, đó là tự nhiên. Giờ nút cuộn chuột xuống cuối cũng mất tiêu, gây bất tiện trong sử dụng. Hãy xây cộng đồng để phục vụ những thành viên trung thành, gắn bó. Hoa hoét nhiều khi cũng tốt nhưng mất chất thì không nên. Hê hê. Mình cmt dạo thế, có gì không hay , không phải ad đừng block mình nhé.

6 Likes