FCN ( Fecon ) đi trước đón đầu xu thế đầu tư công , sở hữu quỹ đất vàng 1,380 ha trải dài khắp cả nước , cơ hội x5 tài khoản

Một cổ phiếu tốt và hưởng sóng bơm tiền , dự kiến FCN sẽ đạt mục tiêu 35.000đ / cp vào 30/12 này .

2 Likes

Bác có lạc quan quá không?đang bị táng sấp mặt kìa.Tôi thì kì vọng 30 thôi.35 thì phải hết quí 1 thì mai ra mới có giá này.

Nếu bác cầm dc đến 2025 thì x5 lần là ít nhé

1 Likes

Cổ phiếu cầm càng lâu càng giàu , giá tăng của cp là 1 chuyện chưa kể giá dc hưởng kép cổ tức mỗi năm của doanh nghiệp chia cho

Thực ra cầm lâu dài cũng phải có cơ sở, FCN cầm đến 2023 thì có vẻ ổn, hoặc sang đầu 2024, chứ k phải cầm dài thật dài thì là tốt, cái quan trọng là đến sau 2023 2024 thì FCN còn có thêm các đại dự án gối đầu vào để phản ánh vào thị giá không, chứ đôi khi cầm lâu quá xong những gì tốt nhất đã qua, bão hòa rồi giá lao dốc thì lại thiệt :smiley: Bài học cổ phiếu VNM vẫn còn nguyên :smiley:

2 Likes

Chỉnh để lấy đà rít tiếp

đã kiên định đầu tư lâu dài thì cứ cầm thôi, cho chỉnh thoải mái, rồi lại phải lên thôi ấy mà, hết năm nay 3x là đẹp :v

1 Likes

Vâng,mình nghĩ mai sẽ hồi,đồng môn HBC/LCG/C4G chạy trước hết rồi.Mai sẽ đến lượt FCN thôi.

FCN đang chỉnh rất đẹp, cổ đông lớn họ đang chặn giá 27 để gom thêm hàng. Họ đủ hàng là FCN tăng mạnh nhé bác.
Rất nhiều tay to cầm triệu cổ đều nhận định vượt 4x trước tết âm lịch.

1 Likes

Mình đồng ý với Bạn,cứ để những người T3 chốt thoải mái đi.Mình nghĩ họ mua vùng 20 đến 23 đang chốt mạnh đó.

1 Likes

Mới vào giá 26.9 đến hết năm có bánh tét ko mấy bác.

Giá tốt rồi. Tay to cũng gom giá loanh quanh 24 ~ 27

1 Likes

FCN tỷ trọng khá lớn trong porfolio của tôi nên kỳ vọng của tôi vào FCN tương đối cao :smiley: đến tết âm chắc là cũng có giá 4x thật, nhưng target FCN phải dc giá 6x 7x trong năm 2022

2 Likes

E k rành e này nhưng thấy mọi ng kì vọng chủ yếu vào KĐT Mỹ Hào bác cho e hỏi tiến độ của dự án đến đâu r ạ. E cảm ơn bác

Mừng quá e đc vỏ nếp cái bánh tét dồi

1 Likes

Hiện nay update đến tháng 11 thì đã có bản đồ quy hoạch 1:500, có quyết định cho phép đầu tư của chủ tịch tỉnh Hưng Yên và có quyết định giải phóng mặt bằng làm dự án rồi bác :smiley: Thực ra KĐT Mỹ Hào Garden chỉ là cái lớn nhất, chứ FCN còn rất nhiều kỳ vọng ở cả mảng xây dựng, các dự án bđs dân cư và bđs kcn ở miền Bắc ^^

2 Likes

hôm qa e tính giá chỉ cần 25 triệu/m2 thì cx lãi gấp gần 3 lần vốn hóa r tiếc là nay k kịp lên thuyền chung vs bác.

1 Likes

Thực ra nếu bác định cầm dài hạn,ví dụ như tôi là sẽ cầm đến hẳn 2023 2024 mới xem xét bán, vậy như giá này lên thuyền vẫn ăn lồi mồm, nhưng có thể đợi chỉnh để có giá tốt hơn tùy bác quyết định vì t k giỏi PTKT, mà tôi thuần PTCB thôi, target dài hạn của tôi với FCN không dưới 6x ^^

1 Likes

Hàng dài hạn mục tiêu chinh mục 7 8 9 1xx trong năm sau ae k nên cò kè vài giá mà mất cơ hội giàu sang

1 Likes