FCN ( Fecon ) đi trước đón đầu xu thế đầu tư công , sở hữu quỹ đất vàng 1,380 ha trải dài khắp cả nước , cơ hội x5 tài khoản

Vừa được phê duyệt 1:500 , FCN đã lên kế hoạch thu hồi GPMB rồi ối dồi nhanh khủng khiếp , đúng doanh nghiệp xây dựng đi làm BDS nó nhanh thật , tốc độ thực thi x2 doanh nghiệp bds bt

2 Likes

Sóng đầu tư công , hưởng lợi nhất là ông nào vừa làm xây dựng vừa làm bds dc cả 2 , FCN lại còn sở hữu 64% cty Hải Đăng có mỏ đá 263 ha tại Thanh Hoá nữa , mua 1 doanh nghiệp được 3 cái thiên thời , TAM HỢP luôn kkk

1 Likes

FCN
Khủng Long rồi

1 Likes

Zạ, e cảm ơn anh, zậy em tự tin gom thêm và ôm lâu dài rồi.hihi

Quan trọng nhất là khâu kiên nhẫn chờ đợi e nhé …

1 Likes

Cầm càng lâu thì mới có cơ hội tăng tài sản nhiều

1 Likes

Zạ vâng anh. Kiên trì e có thừa. Em ôm idi 3 tháng. Từ giá 7.1. Giờ vẫm ôm đây anh :joy::joy::joy:

Ối tốt thật kkk

Idi em quyết ôm đến 3x mà :))))))).
Cho nên Fcn anh cho em cái đích để em hold to die cái :grin:

1 Likes

Đích của a thì xa lắm mới gót sóng thôi nên k đoán dc đích hehe

1 Likes

Hehe, zậy thì ngon ùi :grin:. Hi vọng ăn đc quả sóng lớn. Em đang có con HUT dài hạn, giờ ôm thêm FCN dài hạn nữa.

1 Likes

FCN ngon quá

1 Likes

Vùng quy hoạch toàn ruộng , k có nhà mấy quả này đền bù xong gpmb phút mốt rồi

1 Likes

CĐT nghiệm thu thấy oke mới trả tiền, nên mấy ông xây dựng khó đòi đc nợ là do điều này bác nhỉ

Đêm cua dự án này lãi ròng khoảng 1.500 tỷ kaka

Chỉ cần dự án Mỹ Hào công bố đã gấp 5-7 lần vốn hoá , các dự án khác không cần đếm

Các Hợp đồng 700 tỷ + 1000 tỏi điện gió được 1 cái ký rồi => BC tài chính 2022 sẽ rất đẹp; Điện gió => hot hiện nay ưu tiện năng lượng; Hạ tầng ngầm, gói kích cầu chính phủ => vào FCN cơ bản, Quỹ đất ven đô HN đẹp như Ecopark, giờ 1:1500 cũng đã có => lộ ngọc rồi còn gì => hay đợi em nó thành HOA HẬU thì 100 có khi vượt Vinhome rồi ( 3 tháng nay vẫn 78-82);

Bài học NHA hồi T3/2021 vẫn còn đó, tăng nóng khi vừa bán hết Hòa Mạc nhưng lại kh có dự án gối đầu tiếp theo để bán ra duy trì LN → xì từ 5x về 2x

FCN cũng đang tình trạng như thế, ứng trc cho tương lai quá xa khi KĐT ở Hưng Yên chỉ mới 1/500, chưa GPMB và chưa nộp tiền sử dụng đất.

Mình kh nói FCN xấu hoặc là khoản đầu tư tệ. Nhưng định giá ngoài kỳ vọng ra cũng cần sự thực tế, nếu kh sẽ dễ ăn bánh vẽ, FOMO. Vì thế kỳ vọng ở FCN nên tập trung ở việc hưởng lợi đầu tư công và các gói thầu, đừng kỳ vọng dự án BĐS quá nhiều

3 Likes

Năm sau 3tr tỷ dtc k vào dtc thì vào gì , còn doanh nghiệp nào trả có khoản nợ lâu , qtrong cứ có nhiều việc tạo ra doanh thu là ok