FPT – Có còn là cổ phiếu tích sản hàng đầu?

chim lợn hô tuần này xuống 120, mà mãi ko thấy để mua

1 Likes

Vẫn có thể sử dụng PEG để xác định điểm mua cho các cổ phiếu có tăng trưởng lợi nhuận đều và ổn định như FPT, trong đó định giá PEG của FPT trong lịch sử thường quanh 0.9 - 1.0. Mức định giá này giúp lượng nhà đầu tư tích sản mua FPT nhiều giai đoạn ở mức hấp dẫn <0.85 và rất hấp dẫn khi về <0.75.

Nhìn thêm về vấn đề định giá này nhé, Định giá FPT của Việt Nam hiện đã Vượt Google và Facebook, cho rằng tăng trưởng FPT tốt trong 2-3 năm tới với tăng trưởng trung bình 24% thì PEG của FPT đang ở mức 1.22, chưa quá mắc nhưng đang có mức premium hơn định giá trung bình lịch sử khoảng 28.5%.

7 Likes

Vậy theo tam suất là 56~64k/CP là vùng vô cùng hấp dẫn

1 Likes

bác chủ thớt cho hỏi đánh giá về VGI được chứ, thanks

1 Likes

À cái này mình bổ sung thêm chút, PEG ở đây cấu phần E thường là foward cả năm, đối với FPT thì mình thường dùng mốc tăng trưởng cố định là 20%/năm, do đó EPS fw 2024 có thể đâu đó 9,300 vnđ/cp, vậy thì mức PEG của FPT đâu đó đang 1.02 (giảm chút so với thời điểm mình làm chart), tam suất thị giá (ngày 26/06/2024) 131k vnđ/cp ra thì PEG 0.85 sẽ là đâu đó ~108k vnđ/cp

5 Likes

tks bác. PEG này chắc phải dành thời gian nghiên cứu thêm

2 Likes

Mức 0.85 như mình có bình ở trên nhé, mời bạn tham khảo qua, cảm ơn bạn rất nhiều :wink:

1 Likes

FPT chốt nav hay gì vậy :roll_eyes:

2 Likes

Nước ngoài bán đang có dấu hiệu phân kỳ rồi chăng :grin:

image

1 Likes

quỹ ngoại chốt sml tuần rồi

1 Likes

lại nhập viện

1 Likes

8 triệu FPT chiều hàng về xem các anh lái chốt lời thế nào cho nhỏ lẻ Fomo tận cung trăng …cổ phiếu đang được fomo nhất lúc này sau vàng
nhua-ha-noi-len-hose-voi-gia-khoi-diem-45900-dongco-phieu-03-.9412

2 Likes

Bài viết phân tích hay và chất lượng,

Ban quản trị F247 đã chuyển tải nội dung bài viết thành định dạng video và đăng trên kênh Tiktok Nhà đầu tư, qua đó giúp lan tỏa giá trị bài viết và tác giả rộng hơn đến các cộng đồng của F247. Link tại đây

Hãy cùng nhau tạo ra nhiều bài viết hay và lan tỏa giá trị của cộng đồng F247 nhé.

Xin cảm ơn!

5 Likes

với các con khác thì em không biết, chứ riêng fpt là tháng nào cũng gom tiền để mua tích sản

1 Likes

nắm con hàng này từ 120.x FPT mãi đỉnh

2 Likes

em cũng đang hướng đến nhu cầu tích sản và đang tìm hiểu về con FPT này. Thanks ad đã chia sẻ góc nhìn

1 Likes

tháng nào mình cũng vô đều đều hết:))

FPT mãi đỉnhhhhh

FPT đánh dài hạn thì lo lỗ

Mã này nếu để tích sản chắc sẽ tăng trưởng ổn định lắm ạ