Gex đang bị định giá quá rẻ so với giá trị thực rồi> hết tháng 1/2022 Gex 50k> hết năm 2022:80k/1 cổ

Mai múc 1 ít gex bác ơi

1 Likes

thực sự TCM rẻ quá: 90 phần trăm là chuẩn

2 Likes

Nếu TCM tốt lên thì giá phải tăng mà sau covid ngành xuất khẩu củng là thiên thời

1 Likes

Mã nào còn điểm mua ko bác?

1 Likes

để phiên mai xem thề nào, dài hạn 1 năm thì dưới 40 múc nhiệt tình

2 Likes

Quy hoạch điện 8 đề cao vai trò của năng lượng tái tạo (gió, điện mặt trời) với 40% công suất nguồn năm 2030 và 43% năm 2045 khi các nguồn khác còn ít tiềm năng khai thác. Từ giờ tới 2030 hầu như không phát triển thêm điện mặt trời, chủ yếu phát triển điện gió.

Dự án Điện gió Gelex Quảng Trị và Dự án Điện gió Hướng Phùng do GEX làm chủ đầu tư GEX đã hoàn thành 2 dự án điện gió Gelex Quảng Trị và Hướng Phùng với tổng công suất 2 dự án là 140 MW trước ngày 01/11/2021 để được hưởng ưu đãi giá FIT 8.5 cent/kWh. Theo cập nhật từ tổng thầu 2 dự án này là SCI thì hiện tại các dự án các dự án đang trong quá trình hoàn thiện đúng tiến độ**. Với dự án Gelex Quảng Trị 1, 2, 3 tính đến 29/10/2021, SCI đã công nhận việc vận hành thương mại đối với 3 dự án này** Khi 2 dự án trên đi vào hoạt động từ 11/2021 sẽ đem lại 420-460 triệu kWh/năm và đem về thêm cho GEX doanh thu 810 tỷ đồng/năm và lợi nhuận sau thuế (sau giai đoạn đã trả hết vay nợ, khoảng sau 3 năm đi vào vận hành) là khoảng 400 tỷ đồng/năm.

3 Likes

Biết GEX ngon nhưng nợ vay đang khá nhiều , gấp 5 lần vốn góp

DN mở rộng pt kinh doanh vay nhiều là bình thường, nó diễn ra mấy năm nay rồi, doanh thu 1 năm bằng cả vốn hoá…bán khu đất gần hồ hoàn kiếm là đủ trả gốc lẫn lãi vay…tiềm năng nó còn nhiều lắm…quan trọng e nó chắc chắn có xxx đứng đằng sau…đinh giá rẻ thì múc thôi

6 Likes

Nền và vol khá ok

Dạ, bác nói mã nào ạ? Em đang ngắm mã GEX nhưng em hơi dốt, ko biết điểm vào đc chưa

Gex tây ko bán nữa là vui rồi

1 Likes

Cám ơn bác

1 Likes

Đã lên thuyền cùng bác

1 Likes

Gex khỏe quá

1 Likes

Gex nay khoẻ vl bác nhỉ

1 Likes

Nhìn đống tài sản của Gex tương lai thì nó quá rẻ…10m2 đất 10 trần nguyên hãn, giá đất x2 thì là 20k tỷ

1 Likes

Gexxxxxx ce ko

1 Likes

Chắc gex ce thôi bác ơi :stuck_out_tongue:

1 Likes

xanh cũng vui rồi…đi từ từ giống TTF

3 Likes