GEX -- GELEX - Siêu cổ phiếu Bluechip ...,,

bảo sao lướt cứ bị đăng xuất suốt

Con Melia thuộc bên nào của GEX nhỉ? Tổng hay cty con?

Vâng, em cũng thấy, đặc biệt là khi có talkshow thì diễn đàn bị đơ ra, quá tải băng thông hay gì đấy ạ.

1 Likes

Ít thấy nói về hệ sinh thái doanh nghiệp của GEX và của ông Tuấn nhỉ? Mọi người toàn xoay quanh dự án

Chịu, rối lắm ai trong ngành/theo dõi lâu thì biết chứ dân ngoài ngành đu cổ thì sao biết được

Nói chung là Gelex Group nắm 3 nhóm ngành Năng lượng, BDS và Thiết bị điện, có 2 công ty thành viên:

1. Gelex infrastructure (CTCP Hạ tầng Gelex) nắm các công ty con:
  • VGC: bds + bds kcn, tiền thân là cty lớn của Bộ Xây Dựng, tên tuổi lớn trong lĩnh vực vật liệu xây dựng, vốn hóa 25 ngàn tỷ. (xem gdcp) (topic của lao_ba)

• Nước sạch Sông Đà VCW: nhà máy nước sạch lớn nhất HN, Gex nắm 62% cp này

• CTCP DV năng lượng Gelex

• Điện gió Hướng Phùng

• Năng lượng Gelex Quảng Trị

• Hạ tầng Gelex Tây Ninh

1. CTCP Thiết bị điện Gelex
  • CADIVI
  • THIBDI
  • EMIC
  • HEM
  • CFT
  • GELEX-PG

Đáng chú ý là riêng ở Quảng Trị GEX hoàn thành 5 dự án điện gió tổng đầu tư 6000 tỷ đồng đang chờ đi vào hoạt động. Sóng bds + đầu tư công thúc đẩy vlxd, năng lượng sạch đánh thẳng vào GEX.

3 Likes

Nhà máy xong từ đợt tháng 10 thì phải, chưa biết khi nào bắt đầu vận hành :thinking: miếng bánh đấy bên ngân hàng đớp đủ, con Gex tung trái phiếu + cho cty con lên sàn thì dự án sắp tới to đấy

Sợ là từ giờ không còn giá 3x như cả tháng nay ạ, hôm nó xuống 31 32 thì lại chần chừ không mua cơ :((

Gelex đã trả hết nợ chưa :rofl: đợt trước thâu tóm VGC mà nợ dài hạn lên hơn 10 ngàn tỷ, ngắn hạn hơn 20 ngàn chát chúa :rofl:

Nhìn về tương lai đi bạn =))

Haha. Lãi suất ngân hàng đang rẻ mà ông, DN mượn tiền mở rộng kinh doanh tốt hay xấu chưa biết nhé

Mọi người nói gì nước đôi nước ba thế, vậy là tốt hay xấu :)))) nói trắng ra cho xong

Bây giờ nhìn chắ tiếc lắm bác nhỉ

Gex thứ 2 CE phát nữa cho mấy bác chim lợn bên mấy toipic kia hết hót

Nói nhanh cho nó vuông là tốt bác nhé, Dn tốt thế này còn đòi hỏi gì nữa ạ

Làm gì có DN nào mà ko nơ đâu bác :))))))))))

1 Likes

Đợi qua Tết tây là rõ trong tuần mới thôi các bác :smiley:

Là tốt nhé bác :joy: nở rộng kinh doanh mà, chỉ là nợ càng giảm thì ngày càng tốt hơn thôi

Nó nợ nhiều hơn tôi cũng ko sợ. Nhiều khi nợ nhiều lại là tốt. Tôi chị sợ anh mượt chơi bẩn.

:joy: anh Mượt thì kinh rồi, tỷ phú trẻ nhất trong top 30 của sàn chứng khoán kìa