GEX -- GELEX - Siêu cổ phiếu Bluechip ...,,

theo mình gex hơi yếu, lên mạnh thì khó, nhưng giá cũng ko xuống được nữa, trong phiên lái ko đánh lên đâu, sẽ bị gặp áp lực xả, chỉ đánh loanh quanh tham chiếu, cuối giờ mới kéo lên từng nhịp…

Sủa tiếp đi

Cổ phiếu anh em đầu tư mà nó kêu rẻ rách, thế có phải nó chửi anh em không. Chia sẻ thông tin hữu ích để anh em mua hoặc bán, còn lên múa phím như thế thì tôi xếp vào loại chim lợn.

1 Likes

Giờ lên cũng chỉ mấy line, làm gì có từ 2x lên 51 cho các bác nữa. Thôi đừng T+ quay đầu là bờ =))

cổ phiếu nó không có gì sai cả; chỉ là ae mình vào sai thời điểm; chả mấy thị trường nó giữ cho úp, nhưng cổ không úp thì phải chuyển sang cổ khác, chứ vài bữa nữa TT nó chỉnh, hoặc nó dow thì cắm mỏ cả lũ cụ ạ!
nếu cụ nào chán, vứt bớt 3/4 gánh nặng GEX để tìm em mới!

Nay bán thử vài k xem chiều nó có lên ko :)(

Bán à,tớ lại mua thêm, lệch pha nhau rồi :joy::joy:

Thôi cứ mua vài trăm lấy thảo, dù gì nó xuống cũng loanh quanh 38-39 chứ chẳng đi đâu xa

Chủ pic thông báo ra hàng rùi, tuần sau gần 10 triệu cổ nước ngoài bán nữa thì không biết đi về đâu.

Ờ vậy hoy bán

800 triệu cổ thì 10 triệu cổ chỉ 1% thôi cụ. Doạ nhau làm gì? Nếu có tin gì xấu về doanh nghiệp thì share để anh em thoát hàng cho kịp.

Chưa hóng được tin gì mới. Còn T3 xả thì thường xuyên quá rồi :roll_eyes:

bạn cứ hình dung 10tr cổ của Tây cũng không khác gì 42 triệu cổ đã được giao dịch ngày 14/01 ấy. bản chất có người bán có người mua, không ai là đại diện cho cả thị trường cả. Đấy, bao nhiêu lần quỹ bán, bao nhiêu lần bán ra cổ phiếu quỹ (tôi nói chung không nói gex) mà cổ phiếu chỉnh nhẹ thậm chí còn tăng cơ mà. Người ta bán vì đủ kỳ vọng mình mua vì mình đặt target cao hơn thế thôi

Thứ 2: Ngô Đức đã từ lâu lắm rồi không cầm GEX DIG BSI nữa đâu, NAV dưới 10 tỷ thì dọa nổi ai mà phải sợ

Không có gì nổi bật, nhưng lượng cổ phiếu pha loãng quá nhanh, tình hình kinh doanh chưa theo kịp, giảm lợi ích cổ đông, nếu xét về cổ tức thì lại bằng cổ phiếu, càng pha loãng, bác thấy sao?

800 triệu cổ mà loãng gì đâu bác, HPG nó gần 5 tỷ cổ, các bluechip khác cũng tỷ cổ. Vốn hoá lớn thì phải chia ra để giảm thị giá mỗi cp tạo thanh khoản.

Còn tình hình kinh doanh của Gex mà không nổi bật thì bác túc tắc nghiên cứu thêm chứ em không đủ thời gian để trình bày,vì nhiều anh em đã chia sẻ về Gex rồi.

Ai muốn bán thì bán đi, anh Tuấn bảo 2 tuần nữa mới cho chạy

Còn mỗi 2 tuần thì em hold luôn chứ bán chi ạ, lười đặt lệnh quá :roll_eyes:

hold vs anh Tuấn hết năm đi, anh Tuấn ko kém ai đâu

Hehe e all in gex nên bán ra ít mua bán cho đỡ ngứa ng bác ak

con gex này chắc ko xuông sâu, nhưng lên thì ko biết bao giờ, ai đầu tư thì ok, vì doanh nghiệp tương đối tốt, chứ dân đánh lướt thì tốt nhất ko cầm, mất cơ hội với những cổ phiếu khác