GEX -- GELEX - Siêu cổ phiếu Bluechip ...,,

Viễn cảnh cho các cp mà có hệ sinh thái đợt này u ám rồi. Mọi diễn biến đều phải rụt rè, giờ là cuộc chơi của nhỏ lẻ và các quỹ.

khuyến nghị thoát sớm họ a mượt đi các cụ. Dễ theo a Q. a Nhân lắm.

các cty ck nó tránh ko đưa tin tốt để tranh khách VIP nếu nó đưa ra tin ntn chắc có ý gì rồi

Bác mạnh mẽ đó

Anh nhà mình khủng lắm, vụ nước sông đà đâu lại vào đấy, thiên hạ còn chửi oan shake Liên

1 Likes

Tôi nghĩ hôm nay đánh chuột tránh vỡ bình, các cụ đã chốt sổ rồi, Thủ tướng cũng yêu cầu ổn định thị trường tài chính. Chứ kéo dài thế này gãy đổ hết cả nền kinh tế.

4 Likes

Bác nói hợp lý. Nay thủ tướng ra tin vậy rồi mai rơi nữa thì lời thủ tướng ko ăn thua à. Giảm cũng sâu rồi, đánh đập NĐT dã man thế này thì ai còn dám đầu tư CK nữa.

TT có thể đã phản ánh trước vài ngày rồi cụ ạ

Mình toàn là người biết tin sau cùng thôi bác nhỉ.

Thế ra cá mập biển Tây vợt hàng chục triệu cổ Gex mấy ngày qua là trúng cá thúi à anh em :joy::joy:

1 Likes

Anh T mà đi thì tây cũng toang!

Phản ánh cái j ông ơi? Im lặng đi, kẻo có 100 đứa lao vào cắn xé búng chym bây giờ. :rofl:

Tối hôm nay các bác có xem VTV1 không? phóng sự nhấn rất mạnh vào yếu tố khối ngoại mua ròng trong những ngày vừa rồi để thể hiện niềm tin với thị trường.

1 Likes

Anh T làm sai ở đâu, ai chỉ ra để tôi làm đơn bắt cho

1 Likes

Rất thích và tôn trọng bác này, cách hành văn nó thể hiện con người. Cùng topic thì đưa tin doanh nghiệp, cũng như cách bác thể hiện niềm tin với cổ phiếu đang cầm. Song song vẫn có những con bò nhai đi nhai lại, giọng sặc mùi đểu cáng, khả năng ngoài đời cũng vậy :rofl:

1 Likes

Đúng vậy. Người Tâm huyết sẽ rất khác: nói ra ngọn ngành, ra ngô ra khoai. Đồng hành từng nhịp diễn biến. Đôi khi thậm chí cũng phải xù lông lên để bảo vệ cái mình cho là đúng và tin tưởng.

1 Likes

Bác biết nhiều đấy

Qua nhiều khảo sát tôi đọc trên các hội nhóm từ hôm qua đến giờ, đa số vẫn thể hiện bi quan dự báo tt còn tiếp tục giảm điểm. Khi nỗi sợ hãi đã bao trùm toàn thị trường thì sẽ đến lúc tạo lập cá mập hành động.

Riêng Gex thì tôi bó tay không thể nhận định được, giá quá rẻ,ai bán cũng đều ở vùng cắt lỗ.

2 Likes

Cái gap vùng 28 cuối cùng thì hôm qua nó cũng lấp rồi. Giờ chỉ mong dân tình đừng hoảng loạn với những vụ bắt bớ nữa, mà thôi thì đánh theo chart một tí. Vẫn còn dòng tiền rất mạnh đang chờ nhập Gex. Nhưng e rằng không phải là ngày hôm nay bác à. Mình cầm vẫn cầm và gia tăng thêm thôi, để nước trôi theo dòng vậy.

Khi nhà nc làm sạch thị trường chứng khoán thì mọi phân tích kỹ thuật và cơ bản đều bỏ đi hết

2 Likes