GEX -- GELEX - Siêu cổ phiếu Bluechip ...,,

Chiêu bài sử dụng hiệu quả. đạp margin tới đáy rùi lấy tài khoản múc lại. năm làm vài lần. phí giao dịch thì ăn đâu có nhiều bằng tự doanh chứng khoán. mà muốn tự doanh hiệu quả thì phải đạp margin. Liên kết với các kho bên ngoài bán khống nữa thì hốt cả núi tiền. báo cáo các quý đều đẹp. haha

Từ 42 về giá này còn bán thì tôi lậy các ông . Giá bình quân các quỹ tổ chức lớn mua toàn quanh chủ yếu 38-39

Giá của bác khá giống tôi, tôi cũng 42 đây nhưng kể cả từ nhịp trước tôi cũng có target ngắn hạn của GEX phải là 6x nên cứ kệ thôi.

Nó định short xuống nữa đấy . May có a Tuấn gelex ngăn chặn với ubck rà soát các kho short

Đã bảo sau vụ này yêu anh Tuấn , người ta nói a vậy nhưng a không màng , khi khó khăn a lại đồng hành với cổ đông .vậy là đủ với tôi rồi

Dn thì ngày đêm cày cuốc lãi tăng trưởng vượt bậc

2 Likes

Tiền sẽ từ cp rác chạy sang cp tốt. Nhưng đánh giá cao nhất là tôi đã có niềm tin hoàn toàn vào lãnh đạo gelex

Minh thì thấy ngoài trừ các yếu tố tin đồn, GEX ko có gì để phàn nàn. Toàn các ngành phòng thủ : điện nước vật liệu và cả tấn công KCN, năng lượng tái tạo. Chống chọi được các loại khủng hoảng, đón đầu tư công và FDI. Nhìn báo cáo tài chính của các cty con và của Gex, tất cả đều tăng trưởng

Vốn hoá hôm nay là 1 tỷ đô, kế hoạch lợi nhuận năm 2022 là hơn 100 triệu đô => P/E đang là 10.

Trong khi hàng loạt cty con báo lãi Q1 đều vượt kế hoạch 2 chữ số, vậy P/E sẽ là bao nhiêu nếu anh em mua ở vùng giá này?

Thiên thời tới mà không tận dụng thì tôi cũng chịu.

các bác xem thế nào chứ em mua 39 54 không bán. Giờ cho về 54 đi các bác êi

Ấy ơi trung bình giá đê. mạnh dạn đoán tháng 5 4x. cuối năm 7x.

Vừa rồi vượt 4x là tính chính phục lại 54 rồi chứ

tôi xuống tiền là full margin luôn, nên không có vụ trung bình giá bác à :v

Dòng phân đạm, thủy sản chốt lời… dòng tiền về đâu. Về cổ phiếu làm thật ăn thật tiềm năng và chiếu khấu cao chứ còn gì nữa. Luôn có dòng tiền thông minh luân phiên. BDS và bank đang nhạy cảm nên ko kéo được tiền

Sáng nay thanh khoản rất kém, chả còn thằng cha nào chịu bán, dự kiến chiều nay kéo vượt 30.

1 Likes

Lên từ từ cg dc miễn là lên, đáy rồi ai còn tiền múc thôi

Theo nhận định của bác thì phân đạm, thuỷ sản không phải dòng làm ăn thật ???

theo mình nghĩ ý của bác đó là nhà đầu tư có tâm lý chốt lời, để đổi dòng tiền về hướng khác. đổ đi đâu cho xa, đổ về GEX đi cũng được. :grinning: :grinning: :grinning:

1 Likes

Bây giờ hàng nào ngon bổ rẻ như GEX

Thật chứ, lợi nhuận tốt, nhưng giá cao, đã phản ánh kỳ vọng. Mình nói là chốt lãi sang qua cổ phiếu tốt, chiết khấu sâu. Nhìn giá của phân đạm hôm nay thì biết

1 Likes

Tôi tranh thủ gom nhịp này, khá ngon

GEX thấy bảo quý I lãi khủng long lắm, có bác nào hóng đc gì ko