GEX -- GELEX - Siêu cổ phiếu Bluechip ...,,

Làm ăn lộn xộn vậy :joy::joy:

Gex đang hồi phục cùng VNI. Sáng nay sợ thị trường sập,không ngờ vẫn phục hồi dần dần.

Post này của MinhPhuong giảm hẳn người theo dõi,cũng là khảo sát cho thấy cổ đông Gex đã giảm đi rất nhiều

2 Likes

Pháo kéo từng tí một nhỉ? nỗ lực từng phiên.

Anh tuấn kéo idc 10% mà gex kéo có hơn 1%. Đắng quá

Thoái IDC rồi còn kéo gì nữa bác ơi.

1 Likes

Khi ai ko đủ cơ sở để tin thì tốt nhất bán múc em khác, sẽ sớm thấy kqua thôi

Bạn nào thật lòng cho mình biết sao công ty có khoản lợi nhuận của cổ đông không kiểm soát cao thế hơn 425 tỷ, còn lợi nhuận sau thuế cảu công đông công ty mẹ cón 268 tỷ à

GELEX của CEO Nguyễn Văn Tuấn nợ 'khủng' ngân hàng, lãi nhờ thâu tóm Viglacera chuẩn bị bay rồi

Tập đoàn kinh doanh: BĐS KCN, điện, nước, thiết bị điện, thêm “một ít” khu đất trung tâm Hà Nội kinh doanh khách sạn,văn phòng. Đây đều là những ngành nghề chỉ tăng chứ không giảm.

Còn mấy ông thép,dầu khí,đạm thì phụ thuộc giá cả hàng hoá,tàu lượn theo diễn biến giá thế giới. Giai đoạn này Gex và VGC bị rơi vào vòng xoáy tin đồn. Tôi tin tưởng hoàn toàn vào nội tại của tập đoàn này.

3 Likes

vì chỉ nắm giữ 51% VGC, phần 49% phải trả cho VGC chứ em

Cụ ăn ở sao chứ mọi người nhận bt mà

tối email gửi Tuấn Mượt cái, hôm đó on mic chửi cho trận

Vậy thực lãi của công ty chỉ có 268 tỷ

đúng rồi em

Cái này nghiệp vụ cty mẹ hạch toán trước phần thuế TNDN cho tập đoàn thôi. 200 tỷ TNDN kia sẽ quyết toán vào cuối năm.

Nói chung các cụ cứ quan tâm phần Lợi nhuận trước thuế thôi, phần còn lại cứ để doanh nghiệp và nhà nước lo.

1 Likes

Mình dùng phương pháp P/E để định giá công ty thì vẫn dùng lợi nhuận sau thuế hợp nhất.

Chuẩn mực kt là tính hợp nhất rồi. Tính riêng lẻ có thể book ln cao thấp lòng vòng qua cty con, cty liên kết

GEL là con nào vậy các bác

e thấy riêng vgc lnst đã 750 tỷ r mà gex lnst có 700 thế là mấy cty khác lỗ à các bác