GEX --->> hành trình chinh phục mức vốn hóa 5 tỷ đôla

thằng cu này chim lợn nhiệt tình đó. 1 cờ

GEE thêm 20% hạ tầng nữa, GEE đang 100% thuộc GEX

GEE 80 % thuộc gex thôi.

À sáng nay tôi mới mua VGC đấy. Bác nghiên cứu nhé.

Vgc lợi nhuận quý3,4 sụt mạnh so quý1,2. Cụ tham khảo

Nhìn dài hơn đi ông bạn. VGC là số 1 về KCN phía bắc, gần TQ. Quỹ đất cho thuê sẵn có hơn 800 ha, ở những vị trí đường cao tốc đã xong và sắp xong ( Phú Hà, Phú Thọ),… Khả năng mở rộng quỹ đất của VGC ở VN ko thằng nào bằng vì đền bù phía bắc toàn đất lúa ( khu Phú Hà toàn đất đồi) + nhà máy kính siêu trắng phú mỹ đang bán hàng cực tố, đang mở rộng, lợi nhuận từ nhà máy sẽ cực ổn định.

Gee thuộc 80% GEX, theo số liệu fireant thì GEE nắm 22.41% hạ tầng GEx, thêm GEX năm 77.58%. Như vậy GEX nắm tới hơn 95% hạ tầng GEX. Đúng phải là 100% và khả năng đang ở 1 công ty con 100% nào đó nữa nắm 5%

Gd2 nhà máy kính chưa làm dc. Vgc siêu lãi ở mảng kính khi nó thâu tóm dc kính Phu Mỹ, chính vì thế cổ phiếu nó phi 1 mạch rồi. Nó chỉ ngon khi triển khai dc nhà máy kính gd2. Còn giá này k rẻ nữa khi PB > 2 và PE trên 10. Trong khi trên sàn bây giờ rất nhiều Cp PE PB dưới giá sổ sách nhiều lần

Xem kỹ lại đi bạn. Trong hệ sinh thái của GEX chỉ có VGC là con gà đẻ chứng vàng. Còn lại đang đi thụt lùi. VD như nhà máy nước sông đà dùng công nghệ rất lạc hậu.

Mảng KNC của nó cực ngon. Bác nghiên cứu thêm nhé. Chú ý case FDI từ TQ dịch chuyển sẽ vào vùng nào nhiều hơn?

PB, PE chỉ là một phần thôi. Nhiều ông bắt cổ phiếu PB dưới 1 trên sàn nhiều, nhưng nó vẫn tiếp tục giảm nữa.

Giờ thị trường downtrend thì chỉ nên mua cổ phiếu dưới giá sổ sách thôi cụ. Còn về Fdi tôi dự kiến sắp tới sẽ giảm, do Vnd sắp tới sẽ mất giá

Trước đó, ngày 8/3/222, GEX đã thực hiện đăng ký giao dịch 300 triệu cổ phiếu CTCP Thiết bị Điện Gelex (mã GEE) trên UPCoM. Được biết, tính tới 31/12/2021, GEX đang sở hữu trực tiếp 77,58% và tỷ lệ quyền biểu quyết 99,99% tại CTCP Hạ tầng Gelex, hoạt động trong lĩnh vực quản lý các khoản đầu tư trong lĩnh vực hạ tầng, bất động sản.

Trích đoạn 1 bài báo đến đây bác hiểu rồi chứ?

Tôi nhường hết các ! Trong mắt tôi bank, chứng, thép, bds,… có PE về dưới 1 giai đoạn này tôi cùng ko xem xét. Bác tự nghiên cứu thêm nhé. Chúc bác thắng lợi

1 Likes

Bác nghiên cứu thêm đi ạ. Chúc bác thắng lợi.

Tôi góp ý để bác tham khảo thêm. Còn tôi cũng đã đánh Vgc 2 vòng

Tôi đánh giá ban lãnh đạo, đặc biệt anh Thọ và cơ cấu cổ đông VGC là tốt nhất dòng KCN.

OK. Chúc bác thành công

Vãi, tôi nói rõ rành rành như vậy rồi còn bảo tôi nghiên cứu thêm, thà bác bảo bác không biết đi tôi còn giải thích cho
GEX nắm giữ GEE và nắm giữ trực tiếp 77.58% Hạ Tầng Gelex. với số liệu này suy ra GEX có quyền biểu quyết tại hạ tầng gelex là 95%
Sẽ còn 1 công ty con thuộc GEX nữa nắm giữ thêm 5% còn lại của hạ tầng gelex, qua đó GEX đang có quyền biểu quyết 100% tại công ty hạ tầng này (trực và gián tiếp)
Hiện tại hạ tầng gelex đang nắm giữ 51% VGC=> GEX nắm giữ 51% VGC (số liệu sẽ được thể hiện trên BCTC hợp nhất)

Cảm ơn bác. Nhưng hiện tại tôi trong gex tôi chỉ đánh giá cao VGC và mảng điện gió. Các mảng khác tôi thấy đang đi xuống.