GEX - Hành trình trở lại đỉnh cao - thương vụ M&A lớn nhất từ trước đến nay xuất hiện

,

hihi tớ cũng 13,15
thế này thì sợ gì bô hả bác

nay thì ai úp được bác kkk.

thế hôm tt giảm 10d mà gex tăng mạnh chả thấy kêu bô.

2 Likes

Đoạn này yếu thì phải nói là yếu. K cãi được.

Nó tăng một lèo, bác cầm từ 13 rõ quá còn gì :smile: Phải để tiền chạy luân phiên cho dòng khác lên với chứ lị. Bác khéo đảo hàng thì bán đoạn tích luỹ, ăn sang dòng khác rồi quay lại sau. Anh em nào k đánh đảo hàng thì phải chấp nhận những nhịp chỉnh và tích luỹ thôi.

Thực ra khi GEX 13 đến bây giờ thì có con nào không tăng một lèo đâu hả bác. Mình cầm GEX thì cũng là xác định tin nó tiếp tục tăng rồi - mình chỉ đang nói là đoạn này so với TT chung thì cũng hơi loanh quanh v thôi.

3 Likes

Tôi rất đồng ý với bác. Và bởi vì nó tăng một lèo nên cần tích luỹ. Thêm nữa, tăng mạnh, lãi nhiều - tất yếu có đội chốt để đảo hàng sang mã khác. Nên kể cả khi vni tăng mà dòng tiền chưa vào Gex thì vẫn lình xình thôi. Khéo đảo thì ăn dày, k thì xác định xu hướng rồi ôm lì tàu bác ợ :smile:

tt tăng không tăng giảm cái cắm đầu ngay. Chứng tỏ tay to bán nhiều. Khả năng lại về 20 chứ 25 không đạt được.

1 Likes

vẫn cứ là ok.

Mình thì nghĩ khó về 20 lắm, đi ngang đoạn 23 đủ rồi nên khả năng là chuẩn bị bất lên 25

2 Likes

về 22 là tới MA20 sẽ bật mạnh thôi. nếu 22 k giữ dc nó thì khả năng về 20 thật.

3 Likes

bám chắc vào tầu là ok ae .

Cứ giữ nguyên tắc, thị trường uptrend dài, có giá tốt là mua . Các Bluechip cùng thời cùng giá với GEX như VCG, SSI, DIG ,.cũng gần 30 rồi trong khi lợi nhuận 6 tháng và thậm chí 9 tháng đều thấp hơn GEX nhiều.Bán cũng khó chọn được bluechip giá tốt như GEX

GEX tích lũy là vậy nhưng vào trend thì rất mạnh .Cho nên phải kiên nhẫn.

18 Likes

Cảm ơn Cô cô, đọc tin nhắn của Cô cô thêm vững tin, oxy đã được cấp thêm và lại thở đều rồi :laughing:

Đoạn này ghế nhiều đít ít thong thả

Tàu này chắc phải chỉnh về ga 20-21 rồi mới tiếp tục hành trình dc.

1 Likes

thị trường mới nghi ngờ chỉnh, giảm có 2 điểm mà nhỏ lẻ ôm gex chạy tán loạn như vịt. Lúc chỉnh thực sự giảm 30 điểm thì không biết còn hoảng loạn đến đâu. Sợ 20 cũng không trụ được mà rơi hẳn về 18 có khi?

2 Likes

BÁc đánh bi quan thế thì sao giữ dc hàng. tôi bắt đáy NVL từ tháng 12 năm ngoái giá vùng 18K. Chìm với em nó từ bấy đến giờ may mà có bác chủ tút đợt vừa rồi bơm oxy nên lại tiếp tục gồng, dca đc ít nữa nhưng không đáng kể.

1 Likes

Thế có gì là tự hào ???

Cũng không có gì để học hỏi cả.

1 Likes