GEX - Hành trình trở lại đỉnh cao - thương vụ M&A lớn nhất từ trước đến nay xuất hiện

,

Tâm lý NĐT vẫn còn sợ mà, muốn ổn định thì nhanh nhất sáng cũng phải đập cho nhừ tử; kéo thì kéo từ phiên chiều

3 Likes

Ai vững tay thì ở lại.

1 Likes

Sợ mới xúc

1 Likes

Ko sợ thì lại ngồi nhìn​:rofl::rofl::rofl::rofl::rofl::grin::grin::grin:

đúng rồi bác
hàng đánh kho nó xả cho xói đầu
cứ từ từ rồi canh mua lại sau

1 Likes

Chắc sáng nay còn áp lực call Margin nên bị táng mạnh.

Với những comment không mang tính xây dựng, tạo xung đột không hữu ích nhà mình có thể cắm cờ .

Thị trường giảm điểm chung , cổ phiếu nào cũng sẽ ảnh hưởng . Cái quan trọng là nhìn nhận khách quan để ra quyết định cho cả 1 danh mục chứ không phải cá biệt cổ phiếu nào .

8 Likes

1040-1240 chúng ta ai cũng đều có mức lãi từ trung bình đến khá. TTG phát tín hiệu cả tuần qua, một vài phiên rũ bỏ mà đã kêu váng lên chỉ thể hiện một lòng tham vô đáy, tâm lý khát bạc.

4 Likes

DC nó phang ra bao nhiêu triệu cổ đoạn vừa rồi. Giờ sàn 2 cây nó cũng ko thèm mua lại nhỉ.

Chiều nay là phiên 42tr cổ nhỏ lẻ fomo đu đỉnh về, vẫn còn chần chừ chưa cắt lỗ nhiều, chưa tạo đáy được đâu. Khả năng con cây sàn nữa.

1 Likes

Ôm Gex Vix thì phải chấp nhận đc những cú rũ chỉnh mạnh của đội kho. Chúc các bác may mắn vững tay chèo nhé!

1 Likes

Cả phiên không lúc nào hồi về tham chiếu, cuối phiên lại đóng thấp nhất ngày. Chứng tỏ tay to vẫn phệt ra ác lắm. Kiểu gì cũng phải ăn 1 cây sàn nữa mới tạo đáy được.

1 Likes

Vậy Bác còn hy vọng 1.5 tỷ USD vốn hóa k?

1 Likes

Vẫn chứ vì đấy là đầu tư giá trị mà bác. Tương lai sẽ như vậy thôi. Còn diễn biến giao dịch thì phải đánh giá khách quan. Anh em lại cứ nói tôi chim lợn, rồi cắm cờ, hehe.

1 Likes

Dài hạn FA Gex vẫn y thế chứ chưa sứt mẻ gì. Nếu còn cú đạp nữa thì xem xét mua T+ dần đc rồi các bác

3 Likes

Vẫn nguyên view như vậy. Không thấy gì thay đổi. ATC hôm nay thấy có lực cầu vào đẩy về 21 rồi đấy.

2 Likes

nếu cách trao đổi thông tin của bác k phù hợp với ace thì cũng nên xem xét lại bác ah
Nhất là với những nhịp chỉnh như này, k phải ai cũng đủ tĩnh
Đôi lời góp ý bác nhé

1 Likes

Mình cũng ít lướt lát mua là ôm luôn nhưng đánh kiểu này có khi mai nạp đạn kiếm tiền coffee nhỉ

1 Likes

Bác thận trọng xem xét, có thể đánh lướt lấy cảm giác mạnh :grin:

1 Likes

Giá dưới 21 theo mình thì cũng xem xét vào được, lỡ kẹp thì xác định ôm luôn. Tuy nhiên cũng đang phân vân vì xét FA thì nó là hàng đầu tư giá trị, core business thì ok nhưng mọi người lại cho GEX là hàng đầu cơ, xem ra Tuấn vẫn lom dom nhỉ, chưa đẳng cấp cho lắm.

1 Likes