GEX + TM + Dòng họ nhà gelex sẽ diễn ra như thế nào

máng lợn tất cả luôn

hỏng bố nó tai nghe nên ko biết bác nói gì, nhưng dù sao thì phiên hnay cũng chỉ là bún chả thôi, thị trường chung xấu thì hnay kéo lên để mà té cả

Bên kia khóa rồi. Qua bên này sinh hoạt vậy. Biết đâu đổi vía nhỉ :slight_smile:

1 Likes

Chào những đồng đội cũ. Đã cố gắng trung bình giá về 25.x bằng book value mà mãi không về bờ được.

1. Thông tin từ người bạn đang cầm IDC của mình thì VGC hình như trúng thuê đất từ Apple nên VGC chạy bất chấp thị trường downtrend mấy hôm trước.
  2. Ngày trả cổ tức dời lại tới 14/07. Đây là giai đoạn big boy sẽ gom mạnh bằng cách short kéo theo nhỏ lẻ fomo và gom lại số lượng lớn cổ phiếu nhiều hơn.
  3. Báo cáo tài chính quý 2 ra vào tháng 7, cộng với khoảng cổ tức từ các công ty con thì Gex sẽ có báo cáo quý 2 tương đối ổn.

Như vậy Gex sẽ phải dập dìu cho tới tháng 7.

2 Likes

báo cáo các cụ là gex nó định hướng trở thành tập đoàn đa lĩnh vực, nó tự làm có, mang tiền đi đầu tư có, mà phần mang tiền đi thì nhiều hơn, nên đừng cố nhét nó vào ngành nào, cứ thuận theo dòng tiền mà đánh

Tổng kết phiên hôm qua vnindex được kéo 2% thì tụi tự doanh bán gấp 2,5 lần mua

Lại quăng dép rồi

cả thị trường đi viện như nhau

H mỗi ngày gom một ít, cứ giảm là gom. Đợi qua tháng 7 là ổn

1 Likes

:))) có khi cuối năm lại thấy nhau đi dự đại hội cổ đông ý nhỉ bác

nay tây lông lại mua gex

tây này :))) made in vn rồi bác ơi

cũng nghi lắm,kk

Thay bác Mèo cập nhật cận sàn rồi :)))

Mong sao chiều bật lên lại 1 chút

Chào anh^^. Anh khỏe không, Gex đang làm em gầy người đi^^

Anh đang 25,x. Thân hình hoàn toàn bình thường. Tâm lý không vui cho lắm. Sáng nay vẫn dám múc ít thui, để phòng tiền chơi với lái. Đề nghị em luôn giữ sức khỏe. :grinning:

dòng bđs thì lại phải đợi tin vĩ mô thôi các cụ, lái nó có kham được hết hàng rồi cũng chưa dám đánh, vol giờ lèo tèo rồi đấy, nhưng không dám

Cảm thấy mệt mỏi

1 Likes

Tập quen với shock thuốc :)))