Giá đá xây dựng gấp 3 lần cùng kỳ

Nguồn ở đây.
Thực ra chuyên viên phân tích này phân tích chưa sâu, chưa kỹ. Nhưng xem cũng được.
DHA_140922_KBSV.pdf (mediacdn.vn)

Thống nhất mở rộng cao tốc TP HCM - Long Thành - Dầu Giây lên 8-10 làn xe (fireant.vn)

Đây là giấy phép khai thác xuống cote 150m mỏ Tân Đông Hiệp của C32 (Đã khai thác xong và đóng mỏ 2020)
c32-thong-bao-ve-viec-duoc-cap-phep-khai-thac-lo-thien-mo-da-xay-dung-tan-dong-hiep-di-an-binh-duong.pdf (cafef.vn)

1 Likes

KSB được cấp phép khai thác mỏ Tân đông Hiệp xuống cote -150m. Đã khai thác xong và đóng mỏ 2020.
ksb-thong-bao-ve-viec-duoc-cap-phep-khai-thac-lo-thien-mo-da-tan-dong-hiep.pdf (cafef.vn)

DHA, trưởng ban kiểm soát đăng ký mua 100k. Giá bây giờ = 36 + 3k cổ tức = 39. Ai đầu tư DHA cũng có lãi hết rồi (đầu tư chứ không phải đầu cơ). Chúc mừng tất cả.

Cổ phiếu như DHA tui gọi là cổ phiếu lộ thiên. Vì ai cũng biết.
Còn 1 loại nữa là cổ phiếu bí mật. Để lúc nào rảnh, tui post 1 cổ ngành đá nữa. Ai cần thì tham gia. Nhà nước sắp thoái vốn.

Tui nói luôn nha. DND. Mọi người nghiên cứu trước đi nhé. Sau đó trao đổi cho dễ.

Chờ tết công gô nhé bác. Case VLB còn hay hơn.

Bác không nghiên cứu DND mà bình luận vội rồi.
VLB, tui không khuyến nghị. Cũng không khen hay chê. Nhưng sau nhiều năm theo dõi, hiện tại tui không đưa nó vào watchlist nữa.

DND có thanh khoản đâu mà cân nhắc làm gì.

Tui có thói quen săn cổ phiếu kém thanh khoản. Chờ đến lúc có thanh khoản tui bán lại cho người ta. Đầu tư chứ không đầu cơ.

Đồng thời, các công ty niêm yếu sở hữu mỏ đá chất lượng cao với vị trí thuận lợi sẽ là nguồn cung chính cho sân bay Long Thành, đặc biệt là cụm mỏ Tân Cang và Thiện Tân (do KSB, DHA, VLB và DND sở hữu). Dự án trọng điểm này sẽ là động lực lớn thúc đẩy lợi nhuận của các doanh nghiệp đá xây dựng trong năm 2023-24.

1 Likes

Đầu tư vào cổ phiếu lộ thiên thì ăn 1 sóng vài chục phần trăm rồi giá tích lũy.

Đầu tư vào cổ phiếu bí mật thì có cơ hội ăn bằng lần. Đặc điểm của loại này là rất kín thông tin hoặc chỉ có tin xấu. Giá bị đè rất lâu để tay to gom hàng. Khi nào hàng trôi nổi cộng lông cũng không còn thì giá mới chạy và FA từ từ lộ, nhưng không mua được, vì không ai bán. Đến khi thay máu cổ đông lần 1 thì mới có volumn.
Tui note ra đây cổ chưa có bất kỳ CTCK nào phân tích như DND cho mọi người làm case study trường phái này. Chúc may mắn @All.

Tôi có nghiên cứu nhưng thấy nó có 2 mỏ đá là chính có j bạn chỉ thêm, cám ơn bạn rất nhiều! Muốn bằng lần thì cũng phải dựa trên lợi nhuận đột biến mình cũng chưa hiểu ở điểm này

1 Likes

À, bác có đọc lướt. Đọc kỹ đi bác, nó đa ngành theo chuỗi VLXD. Vốn điều lệ bé bằng 60% DHA.
Thời điểm này chưa có tin tốt ra.

ý mình nó có 2 mỏ đá mà doanh thu lợi nhuận lèo tèo, không hiểu nó có cái gì khác ấy chứ

Chưa thoái vốn (…)
Nhà bác có hủ vàng ông bà cha mẹ để lại, chưa chia thừa kế, bác có khoe ra cho họ hàng làng xã ghé xin cha mẹ bác 1 miếng không?

1 Likes

Khiếp giấu kĩ thế

CTI đang thực hiện khai thác 3 mỏ đá bao gồm Tân Cang 8, Đồi Chùa 3 (đây là tên khác của mỏ Thiện Tân 10) và mỏ đá Xuân Hòa có trữ lượng lớn và thời hạn khai thác dài (sau năm 2030)

Cường Thuận bán mỏ đá Tân Cang 8 rồi bác.

1 Likes