Giờ phải nói đến Bank Bank Bank

Có mấy ông chê chứ ai, Khối ngoại nó vẫn gom âm thầm, thấy hời nó mua trong khi nđt cá nhân nhảy ra nhảy vào

1 Likes

Bank vừa giảm là ae gáy ghê qá, hàng bđs các ông giảm các ông im ru

1 Likes

mỗi ngành một đặc thù, chart cũng từ bánh vẽ, giá lên giá xuống cũng là kì vọng. Gì mà các ông cầm BĐS cứ đâm thọt Bank?

Banks nó an toàn hơn, chứ ngậm phải con như ROS thì nó bay chức. Giờ chẳng có con nào NGON trên này, cơ bản như FPT,VNM cũng chít…nó cứ dụ vào là nó lại xả, tốt đen thì bao nhiêu chẳng có, các cty cũng toàn lãi từ Chứng khoán là chính thì nó còn dùng chiêu này còn dài dài…mình cứ penny mà múc, có rớt thì tiền lại chui vào ae nhỏ lẻ cũng thấy vui…chứ ko chui vào thằng khác cũng xót…chúng nó có tiền nó ko vào hàng rác nhiều đâu?nó sợ ko chạy được

Bank xuống thì BDS cũng xuống thôi, cả 2 cùng lên VNI mới vượt đỉnh được, sao cứ phải chửi nhau làm gì nhỉ?

Thật hả kkkkkk

BDS xuống thì bank chết đầu tiên, vì 70% cho vay bds thế chấp
BDS lên thì bank sống vì dấu đc nợ xấu
Nếu ko cho BDS vay thì it nghành sx nào vay đc, nếu cho vay thì lại ko đủ đk
=> Lại cố nắn cho bds vay nếu ko thì tiền ế
Tóm váy lại là BDS làm bố, bank quỳ xuống kkk

1 Likes

Vấn đề là nó tạo đỉnh mà Ô Cường còn hô . Nói là ở chổ đó

người ta hô lâu rồi bác, mà bác có lỡ đu đỉnh thì cũng có 10%, chứ có sập 50% sàn ko ai mua đâu mà bác lo

1 Likes

Không , hôm trước tôi có xm Livetream , lúc đấy giá STB 36 mà ổng vãn hô múc . Chết AE rồi

1 Likes

Bác lại khịa rồi, bác kéo lại livestream nếu tôi bảo múc giá đó. Nói thì có chứng cứ, với bác ở cổ đông bds, chúng ta tốt nhất không nên tranh luận gây thêm tranh cãi
Còn DIG, CEO những lúc giảm, tôi còn là người vẽ chart tạo đáy

4 Likes

Nói ngắn gọn Bank chạy cả tháng ko bằng BĐS dạng háng 1 hôm

https://f247.com/t/gui-co-dong-nhom-nganh-bds-hay-doc-va-biet-cach-xu-ly-trong-vai-phien-toi/114617/294
Dù nhóm bds khi giảm, tôi không tranh cãi với ai, mà rất nhiều bác còn inbox hỏi
Bản thân còn viết bài dự vùng đáy của nhóm này, và khá chính xác timing cứu tạo đáy của nhiều mã bds
Bài viết còn ở đây.!!!
Thế nên bác nào vào gây thù tư cá nhân, thì miễn bàn luận thêm :smiley:

5 Likes

Cổ nào cũng ngon, miễn là anh em vào đúng nhịp là có ăn, bank còn sóng lo gì

1 Likes

lâu lâu bank giảm các bác lại đi cà khịa, lúc BĐS giảm sao ko gáy to vào. Tính ngộ, diễn đàn trao đổi chứ có phải chợ cá chợ tôm để làm trò này trò nọ kéo bè phái :rofl:

Bác nói chuẩn. Mình cũng dự bank sắp tới lại tăng mạnh. Muốn kéo điểm vni thì phải có bank mới bền. Ở ttck VN ngành nào cũng được làm lead hết. An toàn chơi bank, lên nhanh ăn đậm thì chơi bds. Và cái gì cũng có giá của nó hết.

Công nhận bác cường dù chơi bank nhưng không thấy chê và dìm bđs, chứ đầy ông nhân quả sập vừa rồi vào chim lợn kiểu hơi ngu dìm các kiểu…:grin::grin::grin:

1 Likes

Em tin luật hoa quả sẽ đến với những người chửi anh

Đời biết trước đã giàu cụ a. bank đang tích lũy chứ không phải là tạo đỉnh. Về lâu về dài VNindex muốn đi lên hay tăng hạng phải kéo bank. Còn tiền của ai người đấy giữ. Mọi ý kiến đều là tham khảo. Nhất là trên cái chợ này.

Hôm nay Bank nâng đỡ chỉ số, ai cũng phải thấy vai trò của bank là cần khi thị trường khó.

3 Likes