Góc nhìn về DXG

Tôi chẳng hằn học, tôi chưa đầu tư xu nào cho cổ này, bản chất vấn đề không hiểu thì thua là đúng rồi. Với cái đạo đức không có thì họ sẵn sàng úp bô như AAA những năm trước, hoặc kín kẽ hơn thì rút ruột êm đềm hơn so với đợt vừa xong về Esop và phát hành riêng lẻ. Ai đầu tư thì phải xem xét, ai lướt thì năm ăn năm thua

Thìn râu đã úp bô NĐT khi nào, kể ra đây ? Có ko hay nghe hóng rồi đoán là BLĐ úp bô? Việc BLĐ đánh úp ko xảy ra ở những DN vài tỷ đô, bọn loi choi nhỏ nhỏ mới làm trò đó
Chúng nó cứ cố tình vu khống người ta ăn tiền cái PHT để mua đất đẹp 1000ha, nó mà biết cậu là ai nó cho cậu đi tù vì tội phát biểu bố láo

Cạn trí tuệ nên cứ nói liên xiên, tội cho đại bàng quá

Vấn đề ko phải thắng hay thua, mà ở đây những người bán đã đánh giá sai về giá trị và đạo đức của DN. Lật ngược lại, tại sao bên mua đã áp đảo được bên bán, có phải do họ nhận định đúng bản chất hơn ? Sóng bán tháo cũng do bên mua kích động chứ chả thằng điên nào bán muốn bán hàng của mình lại chê hàng mình xấu, kể cả khi bên bán muốn bán xả mạnh làm giá rơi đến mức tất cả đều sợ hãi rồi cover mua lại thì tựu chung mục đích cũng là để mua giá rẻ. Như các bác thấy, Thìn ko mua và người nhà cũng ko mua, để tăng sở hữu trước khi gọi đối tác 38% thì a ta chơi chiêu cổ tức 15%. Quá dễ để chủ DN xử lý chứ ai người ta chơi chiêu lừa đảo CĐ, các bác quá nhầm, quá ấu trĩ

[quote=“khimua, post:44, topic:26044”]
theo bác khỉ múa là nên mua hay bán, con này mai mua lên được target bao nhiêu? em dốt mà case này hơi khó

1 Likes

Đến tháng 7 nhìn lại giá DXG thấy 4x, cuối năm 6x thì sẽ tự biết suy nghĩ là mình có thông minh hay không thôi mà. Rồi tự suy nghĩ xem nghe lời bọn CL đó bán tháo,chửi rủa là đúng hay sai nhé. DXG k hề làm sai, chính sách vậy quá tốt…(media và CL nói ntn ai quan tâm nghe theo thì k nói), sự phát triển và tiềm lực sắp tới ntn ai tìm hiểu mới biết…Hãy đợi đi, đôi co làm gù…đặc biệt với những người k hiểu biết gì…:nerd_face:

Của các bác tất, tôi không tranh phần

Xả kiểu gì mà tím ngắt thế @@

Bác Bach nam không tranh phần nhưng vào bỉ bai cp của người khác thế là không hay rồi.

Tôi nhận định, tham gia ý kiến để những người quan tâm xem xét

Dragon Capital quay trở lại mua thêm 2,7 triệu cổ phiếu DXG. Tuần sau em ấy thế nào đây

Ae vào rồi ngồi im thôi!
DN đang vào chu kỳ tăng trưởng, cùng kỳ vọng LN đột biến trong năm 2021 này!

Vào hóng ngày mai DXS lên sàn.

DXS làm pha mở màn ác quá

BĐS mình đánh HDG, k phải khoe mà mua dc hồi 44 43 á, theo room NC broker

DXG bán Gemriverside thu về 1 tỷ đô, vì sao vốn hóa vẫn còn < 1 tỷ đô, vô lý