Góc Thư giãn: Làng Trứng truyền kỳ!

• Rất nhìu Thánh than vãn seo Trứng biểu mãi quanh quẩn 1200 trái và rất rất nhìu người đồng tình hiển nhiên rằng Trứng biểu thế là cùi bắp qớ đj …

Nay Andjku Tui cho các bạn 1 góc nhìn khác biệt khiến các bạn thấy sốc nhè nhẹ nhé:

Trứng biểu khởi đầu với 100 Trái, trải qua 24 năm hiện nảy nở thành khoảng 1200 trái, tương ứng tăng 12 lần sau 24 năm.

Trên lý thuyết Bạn bỏ 100tr vào Trứng trường thì sau 24 năm bạn sẽ có được trung bình 1,2 tỏi. Ko tệ chút nào đúng ko? :hugs:

Và các bạn sẽ còn sốc hơn nếu tui nói rằng:

Trứng biểu sẽ không đạt được mức tăng ấy nếu ko có sự dẫn dắt của nhóm Trứng siêu to khổng lồ, đặc biệt là V30.

Thế nên các bạn nên cảm thấy rằng Trứng biểu hiện tại đã là Tốt và hợp lý lắm rùi, đừng ảo tưởng 2000 - 5000 trong ngắn hạn mà Hành Động Sai.

Hãy hài lòng với những gì đang có để tỉnh táo thực tế hơn các bạn nhé :hugs:

( Internet )

3 Likes

Bạn ko thể Kiếm ăn được mọi con sóng trừ khi Chiên Trứng Ảo. Thế nên, khi lỡ sóng hay Chủ Động bỏ sóng thì hãy Vui Vẻ Chúc Mừng Người kiếm ăn được :innocent:
Vì sao?
Vì họ đã phải chấp nhận rủi ro cao để kiếm ăn và đó là phần thưởng dành cho họ :relaxed:

• Andjku
3 Likes

Luôn có những cơ hội còn sót lại kể cả khi chậm chân 1 chút. Vấn đề là có lọc ra được những cơ hội ấy hay ko? :disguised_face:

• Andku

( Internet )

2 Likes

Hảo chuyện =))

1 Likes

Tôi ko quan tâm Cá To hay nhỏ
Tôi ko quan tâm cá mắc hay rẻ tiền
Tôi Ko quan tâm Cá ăn nhiều hay ít
Tôi ko quan tâm Cá Khôn hay Dại
Tôi Ko quan Tâm Cá Mập hay Ốm
Tôi Ko quan tâm Cá Dữ hay Hiền
Tôi Ko quan tâm Cá Thật hay Ảo
Tôi Ko quan tâm tốn nhiều hay ít Thính
Tôi ko quan tâm Cá bơi vào - bơi ra
Tôi không quan tâm …

Tôi Chỉ Quan Tâm Vó Đã Đầy Hay Chưa!?

• Ông Lão Vó Cá Said.
    image
    ( Internet )
3 Likes

Cá thì dù mập hay gầy vẫn là cá …
Vẫn quanh quẩn kiếm ăn trong Hồ
Bơi ra bơi vào - ăn nhiều ăn ít
Rồi sớm muộn cũng nằm trong Vó mà thôi

• Ông Lão Vó Cá said.
3 Likes

Bạn có thể dễ dàng tìm ra Trứng Thủ đã thành công bắt đáy Full Margin 1185, nhưng tjn Tôi, tìm ra Trứng Thủ đã bán tại cứ điểm ấy là 1 nhiệm vụ bất khả thi! :no_good_man:

Tại seo lại lạ vại? :kissing:

Đơn giản là nếu bạn nhận mình sai hay thua lỗ thì chả ai giúp bạn cả, cái bạn nhận được chỉ là sự chê bài cười cợt đàm tiếu. Còn nếu bạn cứ mồm no bụng đói, nhận vơ chiến thắng thì ít nhất cũng nhận đc những lời chúc mừng dù thật lòng hay sáo rỗng và biết đâu còn có thể thủ lợi từ điều đó :unamused:

• Andjku
4 Likes

Thóc đâu đj đãi Vịt Trời? :duck:
Tăng thời để bán - Giảm thời để mua! :fox_face:

• Andjku

vietnambiz – 21 Aug 24

Huyền thoại đầu tư Warren Buffett tiếp tục xả cổ phiếu Bank of America

Bank of America bây giờ là khoản đầu tư lớn thứ ba trong danh mục cổ phiếu của Berkshire Hathaway.

3 Likes

Nhỏ nẻ thường mua Xanh - bán Đỏ
Tay To thường mua Đỏ - bán Xanh
Trứng trường thường quanh đj - quẩn lại
Thắng thua - Xanh đỏ - Nái An Bài!

• Andjku
3 Likes

Thư giãn ngắn: Những câu nói ảo tưởng sức mạnh của Trứng Thủ :sweat_smile:

1/ Cứ Tjn Anh, Anh Chống Nái cho các em :sweat_smile:

2/ Biến 1 usd thành 1tr Usd :grimacing:

3/ 500K là r ẻ r á c h :joy:

4/ Warren chả là gì so với Tôi nếu ông ta qua Làng chiên Trứng :flushed:

5/ x2 x3 tài khoản là quá đơn giản :open_mouth:

6/ Chưa bán là chưa lỗ :dizzy_face:

7/ Tất cả đã phản ánh vào giá :roll_eyes:

8/ Vung kiếm vẽ rồng là chìa khoá thành công :clown_face:

9/ Chìa khoá thành công là phải có tầm nhìn dài hạn và yêu trò chơi đếm 5 -10 :face_with_head_bandage:

10/ Njk của Tôi từ tận 2000 - 2007, Tôi phải giỏi và Thành Công mới tồn tại tới bây giờ :ghost:

11/ Chiên Trứng dễ ợt, Cứ rờ mu rùa ra sao phán vậy :sneezing_face:

12/ Trứng Mẽo Tăng mạnh => Múc Trứng Làng nhanh kẻo lỡ :woozy_face:

13/ Trứng Mẽo giảm mạnh => Chạy ngay còn kịp :nauseated_face:

14/ Vốn Hoá Trái Trứng chỉ còn x tỏi => Chúng ta chỉ cần bỏ ra nhiu đó là thâu tóm được Trái Trứng :scream_cat:

15/ Tôi giỏi nên Pic của Tôi mới đông người xem :rofl:

16/ Kiếm tiền trên trứng trường với Tôi là 1 việc quá dễ dàng :poop:

17/ Trứng tốt thì quan tâm gì tới giá, cứ mua vứt đó kiểu giề chả có lời :dotted_line_face:

18/ Làm gì có Nái, toàn hù doạ nhau :ghost:

19/ Cứ cắm đầu kiểu này thì Nái cũng chớt :face_with_symbols_over_mouth:

20/ Cứ cắm đầu thế này thì trứng trường chắc dẹp luôn ai thèm chơi nữa? :fearful:

21/ Trứng Thủ thứ cấp là ông bà chủ của hiệu trứng :crazy_face:

22/ Trứng thủ mờ ko iu ma trjnh nữ, ko bít trứng quỳnh, pháy sanh thì chỉ là gà mờ :sob:

23/ Phải đồng hành sống chết với hiệu Trứng mới là Trứng thủ thật thụ :smiley:

24/ Ai còn Tiền thì múc mạnh lên - Ai sợ thì đj dzề :upside_down_face:

25/ Kiếm tiền khi Trái Trứng tăng là tầm thường - Tôi còn có thể kiếm tiền ngay cả khi trái Trứng rơi thảm :face_with_peeking_eye:

26/ Những gì miễn phí thì thường vô giá trị, hãy vào Rôm Vip để chiên đâu thắng đó :money_mouth_face:

27/ Giúp các bạn làm giàu là Sứ Mệnh của Tôi :innocent:

28/ …

( Trích chuyện tưởng tượng tào lao giải trí nhảm nhí xả stress Làng Trứng Truyền Kỳ )

3 Likes

Một khi Hiểu Rõ được Vấn Đề và đã Nắm đc MainKey thì chả có gì phải sợ :joy:

• Andjku

( Internet )

2 Likes
  • Chu Du hận sao Trời sjnh Du lại còn Sjnh Lượng!?
  • Bàng Thống @bangthong_tamquoc vì ghét Khổng Mjnh nên cố quá lập Công => Thành quá cố nơi gò Lạc Phượng :sweat_smile:
  • Khổng Mjnh hận Trời sao lại đổ mưa cứu Tư Mã Gia!? :sweat:

( Internet )

Duy nhất chỉ có Tư Mã Gia không hề Hận Tào Tháo vì không được trọng dụng. Ông Ta CHẤP NHẬN HOÀN CẢNH và ẨN NHẪN CHỜ THỜI :disguised_face:
=> Nhà Tư Mã Thống Nhất được Tam Quốc :crown:

Có người bẩu Ông Ta thật Đại Nhẫn, thật ra không phải vậy! Chả ai kể cả Tư Mã Gia muốn " Nhẫn " cả đâu.

Đó giản là VIỆC PHẢI LÀM - GIẢI PHÁP TỐT NHẤT cho hoàn cảnh của Ông Ta.

Trên Trứng trường cũng vậy thôi. Những ai suốt ngày chửi bới oán hận Qít còi, cá Lăng, A bẩn … hay cả Trứng trường thì điều duy nhất có thể kết luận MỘT CÁCH CHẮC CHẮN về họ:

NHỮNG KẺ ( Đang ) THẤT BẠI - Losers

David không hận sao goliath lại to lớn, anh ta CHẤP NHẬN điều đó và nghĩ cách KHẮC CHẾ.

Các bạn nhỏ lẻ không phải không có lợi thế trước Tay to, chỉ là các bạn thjk chửi bới, chí tèo hơn là suy nghĩ xem lợi thế của mình là gì? Bất lợi của tay to là chi để từ đó tìm ra giải pháp phù hợp :triumph:

image

( Internet )

4 Likes

Nếu yêu Ma Trjnh Nữ mà làm giàu đc thì Ai đó nó lấy để làm giàu chứ ko tốt mang cho bạn vai :joy:

• Andjkidding
3 Likes

Chiên Trứng chân chính là Tham Khảo ở quá Khứ - Quyết Định ở Hiện Tại - Kiểm Chứng ở Tương Lai :disguised_face:

• Andjku

Thế nhưng Đa số lại thjk:

Lãng quên Quá Khứ - Đu theo Hiện Tại - Phó Mặc Tương Lai :joy:

image
( Internet )

3 Likes

Đừng ngạc nhiên nếu Trái Trứng bạn mua vào lại giảm hoặc sideway kể cả khi giá nó đã hời. Hãy Thấu Hiểu rằng KO AI CÓ NGHĨA VỤ KÉO GIÁ LÊN ĐỂ BẠN KIẾM LỜI ngoại trừ chính bạn và … THỜI GIAN :disguised_face:

• Andjku.

image

( Internet )

3 Likes

Bạn ko thể bắt được đúng đáy. Chuyện đó bình thường vì bạn ko phải Nái. Tuy vậy hãy cố gắng bảo đảm rằng tới khi Trái Trứng Tạo đáy thì bạn vẫn còn Xèng :relieved:

• Andjku

( Internet )

3 Likes

Nhìu Trứng Thủ bước chân vào Trứng trường với tâm thế đầu tư, họ không muốn và không hề có ý định oánh bạt. Tuy vậy, nét vẽ đầu tiên họ được cầm tay chỉ vẽ lại là chính là bước đầu tiên dẫn họ dần bước tới con đường cờ bạt chăng? :pleading_face:

• Andjku

image

( Internet )

3 Likes