Góc Thư giãn: Làng Trứng truyền kỳ!

Đề tài thảo luận:

• Ace yêu thjk Trứng biểu dạng nào và vì sao?

1/ Uptrend mạnh
2/ Uptrend từ từ 3 tăng 1 giảm
3/ Sideway
4/ Downtrend mạnh
5/ Downtrend từ từ 3 giảm 1 tăng
6/ Phương án khác

Mời ace Làng Trứng cùng thảo luận ạ :smiley:

Thảo luận ko phải là để thể hiện ai đúng ai sai, thảo luận là để phát huy chất xám, sức mạnh tập thể và bất kỳ ai tham gia thảo luận đều nhận đc thêm kiến thức hiểu biết nếu thảo luận thành công :nerd_face:

• Andjku

Lựa chọn của Andjku là:

6/ Tất cả các lựa chọn trên :relieved:

Lý do:

Trứng trường luôn vận động theo quy luật hình Sjn hướng lên, có tăng, có giảm, có sideway cho dù chúng ta có mong muốn hay ko thì nó vẫn cứ là như thế :nerd_face:

• Yêu thjk 1 lựa chọn sẽ khiến bạn không thể hoặc kém " thích nghi " khi các lựa chọn khác xảy ra :unamused:

Là Trứng Thủ chuyên nghiệp bạn " buộc " phải tìm ra những cách để THJK NGHI với MỌI HOÀN CẢNH Trứng biểu các bạn nhé :hugs:

• Andjku
7 Likes

Sự tiếc nuối chính là Kẻ Thù của Trứng Thủ chuyên nghiệp :relieved:

• Andjku

Nếu Tui tính bán 1 Trái Trứng và tự nhiên nó lại được giá thì Tui sẽ dứt khoát bán nó và chúc cho người mua may mắn :smiley:

• Andjku
    image
    ( Internet )
6 Likes

Hầu hết Trứng sỹ khi bước chân vào Trứng trường đều nghe những câu nói:

Ko nên bắt dao rơi

Phù thịnh ko phù suy

Vô sóng, ăn bằng lần

Và hầu hết đều chọn " MUA KHI TRỨNG ĐANG TĂNG "

Kết quả ra sao thì khi bít cũng đã muộn.

Rồi có Trứng Thủ chuyển qua bắt đáy Trứng đang rơi …

Kết quả còn … thảm nhanh hơn … cháy cmn tk

Điều này là Trứng sỹ hoang mang:

Bắt dao rơi cũng chết

Đu Trứng đang tăng cũng toi

Ôi … vậy bít làm sao đây?

Câu trả lời thật ra rất đơn giản:

Đừng đu Trứng tăng giá trên trời
Đừng BẮT DAO RƠI !
Hãy Tập định giá
HÃY NHẶT VÀNG RƠI
và hãy Thật vui vẻ chờ đợi
Miếng ngon sẽ dành cho ai Sáng suốt và kiên định.

• Andjku
7 Likes

Trứng vùng đáy luôn khó tăng hơn Trứng vùng đỉnh!

• Andjku

Còn nói ngắn gọn hơn thì:

Thóc đâu đj đãi Vịt Trời :duck:
Tăng là để bán giảm thời để mua :fox_face:

• Andjku
6 Likes

Là 1 trứng thủ hãy đưa ra " phán đoán " nhưng đừng quá tjn vào phán đoán của mình, hãy review lại nó khi Thực Tế diễn ra:

• Nếu nó đúng => Okay keep going
  • Nếu nó sai => Hãy DŨNG CẢM và VUI VẺ chấp nhận nó để có thể Sửa Sai và Rút Kinh Nghiệm

Bởi vì sao?

Vì Mr Market luôn luôn đúng và Sự Cố Chấp + đổ lỗi là kẻ thù chứ ko phải bạn của Trứng sỹ

• Andjku

Có 1 sự thật là ở nơi Trứng Trường:

Số đông ko làm chủ cuộc chơi

• Andjku
6 Likes

Trong 1 xu thế tăng ( trend ) luôn có những phiên giảm, thậm chí GIẢM RẤT MẠNH. Và ngược lại, Trong 1 xu thế giảm luôn có những phiên Tăng thậm chí TĂNG RẤT MẠNH.
Thế nên, Bạn phải Cố Mà Đoán Cho Đúng XU THẾ và KIÊN TRÌ với nó cho tới khi đạt được mục tiêu đề ra

• Andjku
6 Likes

XU THẾ DÒNG TIỀN LÀ QUAN TRỌNG NHẤT!

• Andjku
9 Likes

Nếu bạn không thể giữ đc tiền hoặc giảm thiểu thiệt hại khi Trứng Biểu giảm và ko thể Tối ưu hoá lợi nhuận khi Trứng biểu tăng MỘT CÁCH AN TOÀN, thì bạn chưa được xem là 1 Trứng Thủ thật sự lão luyện

• Andjku

Là một Trứng Thủ muốn hay không muốn cũng phải cố gắng phát triển kỹ năng dự đoán dựa trên dữ liệu thực thu thập được :crystal_ball:

P/s: Kỹ năng dự đoán khác kỹ năng vẽ tranh các bợn nhé :sweat_smile:

• Andjku
9 Likes

Trứng thủ Bi Quan:

Nhìn đâu cũng thấy khó khăn, lừa lọc, thảm hoạ :sweat_smile:

Trứng Thủ Lạc quan … tếu:

Nhìn đâu cũng thấy cơ hội, lòng tốt, tương lai tươi sáng :joy:

Trứng Thủ Lạc Quan Thực Tế:

Luôn nhìn Thấy Cơ trong nguy và Nguy trong cơ. Ko tô hồng sự việc nhưng cũng không sợ hãi trước khó khăn :sunglasses:

• Andjku

( Internet )

7 Likes

Chỉ bằng vài thủ thuật đơn giản như:

• Lời khoe lỗ che ( trứng thủ )
  • Nói chuyện đã rồi ( chiên da )
  • Đúng hô hào sai làm lơ ( all )
  • Xoá topic comment bất lợi ( chiên da )
  • Đổ thừa hoàn cảnh ( môi tới )
  • Nhất hô vạn ứng ( đa cấp )
  • Vuốt đuôi thị trường ( bốn vắng )
    Một kẻ tầm thường, thân lo chưa xong, sai nhiều hơn đúng vẫn có thể biến thành chiên da tầm cỡ miễn là " nước lên " :disappointed:
    ( Như trường hợp của đa cấp là 1 ví dụ, nếu ace tỉnh táo tìm hiểu sẽ bít đây ko phải lần đầu tiên đa cấp lợi dụng " nước lên " để " hiển thánh " :disappointed:)

Thế nên:

Để oánh giá trái trứng và cả trứng thủ thì nên kiểm tra thông tjn liên quan ít nhất trong vòng 2 năm các bạn nhé :nerd_face:

• Andjku
6 Likes

Trên thực tế thì thị trường luôn luôn đúng và Tôi Andjku hoàn toàn có thể sai. Tôi may mắn " đúng " 10 tháng nay và nếu tôi có sai thì chắc cũng dễ " sửa " hơn nhiều Trứng thủ khác, nhỉ!? :smirk:

Thị Trường luôn luôn đúng, Ta chỉ là con người nên sẽ có đúng có sai, miễn là đừng cố chấp ta sẽ có thể theo kịp hơi thở của thị trường :relieved:

• Andjku

Tiền là của bạn, quyết định phải là của bạn!

• Andjku
8 Likes

image
(Internet)

Ngay cả khi Trứng biểu nằm đáy thì " Lựa sai " vẫn tan nát như thường

• Andjku
8 Likes

Những người muôn năm cũ! :grinning:
Kẻ xe ôm, ship pờ … :sweat_smile:
Nhìn trứng tăng vượt đỉnh ! :unamused:
Tiếc nuối mãi ko nguôi !:face_holding_back_tears:

Gom góp và tích cóp !:face_with_raised_eyebrow:
Quyết quay lại páo thù! :smirk:
Nhanh lên!!! hỡi người cũ ! :hugs:
Kẻo dính đỉnh lại … Toi! :pensive:

• Andjku
6 Likes

Tui Andjku tự tjn biết TRÁI TRỨNG NÀO NÊN MUA, THỜI ĐIỂM NÀO NÊN MUA và VÙNG GIÁ NÀO NÊN MUA! :smirk:
Còn khi nào tăng thì tui Andjku KHÔNG BIẾT! :unamused:

• Andjku

Thế nên bạn nào muốn " Bắt ngay chính xác đáy - ăn ngay và luôn - ăn bằng lần - bán ngay đỉnh " thì làm ơn đừng follow tui. TUI KO CÓ KHẢ NĂNG ĐÓ! :ok_hand:

5 Likes

" Tham bát bỏ mâm - Tử thủ vùng đỉnh - nhảy nhót vùng đáy " - Bệnh muôn thuở của Trứng sỹ :triumph:

• Andjku
7 Likes

Nếu mờ căn cứ vào " mức tăng từ đầu tới cuối " thì với danh mục tui đã từng quảng cáo thì trên lý thuyết tui có thể x5x7 tài khoản, nhưng phải thú thật với các bạn là HOÀN TOÀN KO PHẢI VẬY . :triumph:

Thế nên Tui khuyên các bạn:

Đừng bao giờ nghe ai nói với bạn rằng:

• Mài thấy chưa , con đó hồi trước tao nói giá nó 10 giờ giá 50 , tao ăn x5 rùi đó.
  • 99,99% kẻ đó là thèn bốc phét. Vì seo ư? Đọc lại bài thơ phía trên.
  • Ở trường hợp đau lòng hơn thì còn bị lỗ lòi vì trái trứng x5 đấy các bạn tjn ko?

Trứng trường khắc nghiệt, kiếm ăn đc khi sóng tăng và hạn chế đc lỗ khi sóng giảm đã là rất tài giỏi rồi! Thực tế chút Ladies and Gentleman!

Kẻ tuyên bố vừa có thể ăn lướt sóng, vừa có thể ăn bằng lần 99,9999 % là kẻ Bốc Phét!

• Andjku
8 Likes

Vứt hết mấy cái mô hình, chart với signals đj
Nếu kiếm tiền đc bằng những thứ ấy thì Trứng Thủ ai cũng giàu và Môi Tới Bốn Vắng bỏ việc hết vì … thành Tỷ Phú cmn hết rùi

• Andjku
6 Likes

Đầu tư là mua ở hiện tại với kỳ vọng ở tương lai chớ ko phải chụp giật hiện tại!

• Andjku

Cơ mờ … vẫn có cách khác đơn giản hơn để thành chiên da lấy số má cấp tốc đới :point_down:

Tui từng nói:

• Kiếm tiền trên Trứng Trường cực kỳ dễ, trẻ con học lớp 5 cũng làm được :face_with_raised_eyebrow:

Mờ tui quên nói:

• Trở thành " chiên da chiên Trứng " cấp tốc còn dễ hơn, chỉ cần dụng " mẹo " nhỏ là trở thành đc :woozy_face:
8 Likes

Số phận là có Thật nhưng vấn đề là Không ai biết TRƯỚC được kể cả những kẻ sống bằng nghề Xem số cho người khác.

Bởi thế nên chúng ta cứ cân nhắc tính toán thật kỹ và tiến hành làm chớ đừng quá e dè những chuyện " nằm ngoài tầm kiểm soát "

• Andjku
7 Likes

Có nhìu người vì " Không theo đúng sóng " mờ quay qua cay cú bôi nhọ nghĩ xấu trái trứng tốt mờ mình đã lựa, thậm chí quy kết nó là trứng lởm, từ đó mất lun cơ hội sở hữu trứng tốt giá mềm, dẫn tới tình trạng ruồng bỏ trứng tốt vùng đáy :expressionless:

Ngược lại có nhìu người vì ăn được tý đỉnh từ sóng trứng lởm lập tức quả quyết đó là Trứng tốt, dẫn tới tình trạng " Tử thủ vùng đỉnh :grimacing:

Hãy nhớ rằng Trứng tốt mấy đj nữa mờ mua giá trên trời vẫn toang như thường và việc " Tăng hay giảm giá nhất thời " Ko biến trứng lởm thành trứng tốt đc và ngược lại :nerd_face:

• Andjku
6 Likes