Hành trình đầu tư của Chuyên Gia NguyenNghia Kỳ 1: "Sĩ Phu Quy Tụ Lại, Mã Đáo Càng Thành Công"

sai hồi nào mà sửa, có đọc qua topic đó chưa đó bạn

Thôi ông cháu.ông nhất.

8:59AM Hôm nay thị trường chung ban đầu giảm nhẹ nhưng sau đó sẽ tăng lên đóng cửa xanh.

2 Likes

Bác cho e hỏi idi mua ổn k ạ

1 Likes

được bạn, mình cho rằng IDI ổn và sẽ còn tăng

1 Likes

up

Ối zồi cậu vừa bảo tăng xong nó giảm mạnh nhất dòng :))

nay nó vẫn đóng xanh mà bạn, trong tuần này sẽ còn tăng nhiều đó

Vix mà cậu ơi chứ có nói dig đâu

à vix thì mình nói sẽ còn tăng lên trong tuần này và mình vẫn tin như thế. chờ hết tuần kiểm chứng nhé bạn : D

VIX nay ce nha mn.

1 Likes

Chúc mừng những bạn đang giữ VIX

2 Likes

:smiley: thì tớ ko bảo cậu đúng hay sai mà chỉ bảo cứ hôm trc hỏi cậu bảo tăng y rằng hôm sau nó giảm mạnh :))

1 Likes

haha giảm vài phiên rồi tăng mạnh thế mới kịch tính

"…Tuy không nhận được phần nhiều trong miếng bánh KBC nhưng dòng vốn ngoại của La Tốn điều hành vẫn tạo được khoản lợi nhuận không nhỏ chỉ trong chưa đầy 2 tháng cuối xuân năm dương lịch thứ 2024. Theo lệ, đây là lúc có thể cơ cấu dòng vốn đa dạng hoá hơn để phân bổ sao cho rủi ro thu hẹp lại và tăng tiềm năng lên, thủ thuật này giải thích ngắn gọn là bán bớt những mã đang tăng trưởng nóng để tái cấp vốn vào các mã vừa mới tạo nền đáy(và chưa tăng nóng), như vậy về cơ bản sẽ giúp danh mục giảm bớt nguy cơ có mã bị bán tháo và giảm đột ngột(hiện tượng giảm mạnh và đóng cửa hơn 5% liền sau một bar trước đã tăng mạnh do có nhiều dòng vốn chốt lời).
Sau khi đã nghiên cứu kĩ lưỡng các nhóm cổ phiếu và loại trừ dần những ngành có khả năng chưa tăng ngay, thì danh sách hữu khả tiềm năng thuộc hạ giao lên cho La Tốn chỉ còn 3 nhóm chính: địa ốc, ngân hàng và nhóm chứng khoán. Danh sách vừa đặt lên bàn xong, Công Tôn Phúc và hai người khác vội quay đi, cửa phòng nhẹ đóng lại trước mặt La Tốn. Không phải tự nhiên mà hắn lại cần thêm sự yên tĩnh để ra quyết định, bởi lẽ hơn ai hết La Tốn biết dòng vốn hơn 25 ngàn tỉ mà hắn điều hành một khi chảy vào ngành nào sẽ quyết định đó là ngành tăng vượt trội nhất thời điểm hiện tại trên thị trường Việt Nam, nếu cơ cấu thanh khoản của nhóm các mã đó có sơ hở sẽ dẫn đến kẹt nguồn vốn ra, rất nguy hiểm. Sau một hồi cân nhắc số liệu, La Tốn quyết định chọn nhóm ngân hàng, nhóm này là nhóm có thể tăng bất chấp báo cáo tài chính rối rắm, là nơi dòng tiền nguồn nội địa sinh sôi, rõ ràng là sự lựa chọn hàng đầu thời buổi này. Đang nhấc điện thoại lên định hạ lệnh chuẩn bị đưa vốn vào ngân hàng thì chợt màn hình điện thoại của La Tốn chuyển qua màu xanh, có cuộc gọi đến, số quen, tên chủ số gọi đến là Thomas Martin(Thuận Mưu Mạnh Tín).
(một giọng trầm đục, vang lên từ phía bên kia cuộc gọi)
-Hãy đưa vốn vào nhóm chứng khoán. I’m gonna make you an offer you can’t refuse!..
(đó là 10h sáng 11/3/2024)
…"

2 Likes
1 Likes

chuẩn không các bạn?

3 Likes

Chuẩn luôn. Dig lên được bn hả bạn?

E thấy n bị táng nhiều quá bác ạ

IDI hôm trước lên 13.5 mà bạn chưa chốt à, nếu lúc đó chốt rồi qua mã khác vừa tạo đáy chưa tăng nhiều thì sẽ tối ưu hơn

3 Likes