HCD - khi khủng long bắt đầu thức giấc

vừa ra hàng 7.25 chỉnh e vô lại, phần các cụ

1 Likes

Có bác nào trên tàu HCD không? Em mới lên tàu giá 7 ngồi yên vị rồi ạ.

1 Likes

AE thoát hết rồi ạ? Ơ thế có mỗi em 1 mình với lái thôi à?

1 Likes

Chỉ còn anh và em
Cùng tình yêu ở lại
:heart_eyes: :heart_eyes: :heart_eyes:

Giá vốn 4.998 :money_mouth_face: :money_mouth_face: :money_mouth_face:

1 Likes

Phần thưởng xứng đáng cho người kiên nhẫn nhất. Bác sắp x2 r đó.

2 Likes

Poor bác, Đôi khi đợi nó chỉnh 4-5% thì nó lại tăng 8-10% sau khi chỉnh 0,4-0,5%. Hi vọng bác sớm về bờ còn LDG

1 Likes

Chúc mừng bác nhé, sắp x2 rồi. Em thấy HCD loanh quanh mốc này 3 hôm nay rồi, ko biết mai thế nào. Quan sát trong phiên em thấy thỉnh thoảng có lệnh bán mạnh lắm, ko biết là đè gom giá hay lái xả hàng dần nữa. Nếu xả thì em toang.

2 Likes

Ngon rồi. HCD đã ra báo cáo soát xét 6 tháng 2021, lãi gấp 3 lần so với cùng kỳ.
Quan điểm của em là thấy em nó đang ngày càng tiến bộ, hấp dẫn hơn dưới con mắt của nhà đầu tư. Mấy hôm nay em vẫn theo dõi và gom góp thêm chút ít, hàng này giờ em lại thấy giống hàng đầu tư hơn hàng đầu cơ các bác ạ. Ahihi.

2 Likes

Mình ngồi trên tàu cũng lâu rồi nhưng hôm nay mới vào F

1 Likes

Hy vọng mai giao dịch khoảng 300k CP là nghỉ

1 Likes

Hic. Hic. Thôi xong. Vào hứng bô rồi.

1 Likes

Cất tủ. Không quan tâm diễn biến ngắn hạn.

1 Likes

Hợp lý đấy bác. HCD còn vừa có nghị quyết hđ quản trị để đầu tư nhà máy mở rộng sản xuất lĩnh vực mới là tấm ốp ngoài trời từ Q4.2021 kìa. Nghe có vẻ xịn xò. LN mang lại thêm 30-35 tỷ, bằng ln kế hoạch năm nay. Trong khi đó vốn chủ cơ bản vẫn thế (Giảm có 5% cổ tức bằng tiền mặt). Tìm hiểu các sản phẩm HCD thấy các loại tấm ốp NTA của họ khá đẹp, hợp thời, chắc vì thế nên vừa rồi Q2 dịch dã thế mà lợi nhuận vẫn tăng trưởng ầm ầm. Chờ đợi thôi các bác.

1 Likes

cứ vậy cho phẻ bác ạ :grinning: :grinning:

2 Likes

Mình cũng giữ từ 4.6, đợt này giảm mua thêm.

1 Likes

Hcd nay mạnh quá.

1 Likes

Chúc mừng nhiều bác vẫn còn trên tàu HCD nhé!

2 Likes

Chúc mừng các bác vẫn đang đặt niềm tin vào HCD nhé. Hôm nay tự nhiên em muốn chia sẻ 1 chút. BCTC Q3 HCD đã ra, có thể thấy HCD đang thức dậy 1 cách mạnh mẽ, tình hình tài chính liên tục được cải thiện theo hướng tích cực.
Nhìn LNST 4 quý gần nhất từ (Q4/2020 đến Q3/2021) đạt: 0,9 tỷ; 1,6 tỷ; 15,7 tỷ; 17,1 tỷ.
LNST 9T đầu năm đã hoàn thành 96% kế hoạch năm.

1. Giả sử Q4/2021 duy trì được tốc độ tăng trưởng LN hiện tại đạt khoảng 20 tỷ.
    Lúc đó: EPS đạt ~ 1.728 (đã tính đến 17% cổ tức bằng cổ phiếu cuối năm).
  2. Case chia cổ tức bằng cổ phiếu 17% sẽ thực hiện trong Q4.2021.
  3. Giá xăng dầu liên tục lập đỉnh + siêu chu kỳ hàng hóa hứa hẹn lĩnh vực kinh doanh hạt nhựa và nhựa sẽ bùng nổ trong thời gian tới. Nhìn vào chỉ tiêu HTK của HCD thấy BLD đã tính các yếu tố biến động thị trường này.
  4. Sản phẩm tấm ốp tường NTA rất đẹp + Lĩnh vực kinh doanh mới (đầu tư dây truyền sx gỗ nhựa ngoài trời) thân thiện với môi trường và phù hợp với sự phát triển của lĩnh vực xây dựng BĐS hiện tại.
  • Chỉ tính đơn giản với EPS dự phóng, giá hiện tại P/E ~ 8. P/E thị trường hiện nay mình lấy thấp thôi, khoảng 18 thì các bác tính ra thử xem là bao nhiêu. Khoảng 3x nhé.
  • Bổ sung sơ sơ thêm 1 số yếu tố từ 2 => 4 nữa thì các bác nghĩ giá là bao nhiêu trong khi giá hiện tại mới 1x (x mầm non)?
    1 số ý kiến chia sẻ với các bác nào đã có hàng, hoặc đang có ý định đầu tư vào HCD củng cố thêm niềm tin vào doanh nghiệp. Lúc nó còn đang hình thành thì hãy nắm lấy, đừng để nó lên cao quá rồi nhìn lại lại thấy tiếc.
    Mọi ý kiến phân tích để chia sẻ, không khuyến nghị mua bán nhé các bác.
    Good luck.
2 Likes

Bác chủ và các bác có còn giữ hàng không? 24/01 này chốt quyền cổ tức 17% rồi.
Vượt 15 là cả 1 bầu trời trước mắt.
Với đà tăng trưởng hiện tại + hướng đi đúng > hi vọng năm 2022, HCD sẽ chinh phục mốc từ 27-28. Có thể cao hơn là 3x. :smiley:

1 Likes