Hdc chấm hết từ đây hay là bắt đầu của cơ hội mới?

Nhịp này HDC lại tạo cảm hứng cho nhóm BĐS, cũng đúng thôi, cân bằng trước thì bật trước

1 Likes

Mình vừa soi báo cáo soát xét bán niên của HDC thì thấy rằng: Vốn hoá HDC gấp tới 5 lần ITC mà tổng tài sản của HDC chỉ xấp xỉ ITC nhưng HDC lại vay nợ bank nhiều hơn.

-Hàng tồn kho HDC cũng xấp xỉ hàng tồn kho ITC, giá vốn hàng tồn kho 2 công ty đều tốt vì đều gom được đất giá rẻ chờ bán.

-HDC còn cái khoản tài sản dở dang, về phía ITC tài sản cố định và BĐS đầu tư khắp Sài Gòn nhiều chỗ đắc địa với tổng gần 2000 tỷ trên sổ sách (định giá lại thì phải gấp đôi là ít).

-HDC chỉ số P/B = 2.5 lần trong khi ITC chỉ mới 0.5 lần.

==>Vốn hoá HDC đã gấp 5 lần ITC rồi. Vô lý nha !!! :smiley:

ITC nhịp trước cũng ok, nhóm mình cũng có tham gia. Nhưng nhịp này rõ ràng HDC đáng đầu tư hơn ITC

Mai âu mỹ tháo lại chạy như vịt

Tăng rồi cũng phải có phiên giảm chứ, sao mà muốn nó tăng mãi được.
Với lại DJ xanh mạnh mà VNI cũng có tăng mạnh đâu, nên DJ chỉ là một yếu tố thôi.
VNI ngày mai có thể phục hồi thêm một phiên nữa, là cơ hội cho anh chị em xử lý những cổ yếu, dành sức mua cho cổ khỏe nhịp tới.

2 Likes

ITC cổ rác tính gì, không lên media kiểu tung hỏa mù và so sánh khập khiễng thế, số liệu thì không có nguồn dẫn chiếu, ai cũng tự vẽ ra được

HDC vẫn là đỉnh cao của x2-3

Em đã nói số liệu lấy từ báo cáo tài chính bán niên đã soát xét của 2 công ty. Còn báo cáo soát xét lấy ở đâu đọc thì cụ tự biết, không lẽ em còn phải dẫn link cho cụ ăn sẵn.

HDC tốt mà ai dám chê đâu, chỉ là HDC không đủ trũng để nhân 5-10 lần. ITC nó đang trũng dữ lắm.

Mua bán tuỳ duyên các cụ toàn cao thủ em lùa sao nổi các cụ, các cụ không lùa em thì thôi :smiley:

ITC có tương lai gì đâu, hết dự án về cổ peny sớm, đội Khoan , rắn pr mua thấp bán cao lên tí lại upbo sớm thôi, quạ đòi so với công làm gì.

Tài sản nhiều để làm gì, quan trọng là ai bán được hàng, ai có sự tăng trưởng doanh thu lợi nhuận, ai có sự kỳ vọng lớn mạnh trong tương lai. và điều quan trọng nữa là điều kỳ vọng đó có thể hiện trên biểu đồ kỹ thuật hay không. còn so tài sản làm sao so đc cổ V

Mục tiêu 44-45 đã thực hiện được. tích lũy được vùng này có thể tiến đến mục tiêu tiếp theo 48-50

1 Likes

nay sáng xanh chiều đỏ, mấy bác chốt lời kinh quá

Đoạn này có lời thì chốt thôi, không trách được, không chốt lời thì chịu lỗ ngược

HDC nay khỏe thế nhỉ

HDC theo mình là số 1 của dòng BĐS. Thị trường cũng đang ở vùng đáy rồi, khi ổn cái thì HDC khả năng phi tít.

Vào vùng kháng cự HDC đang hấp thụ vùng giá 42-43 như thế này là khá tốt.

1 Likes

HDC 2 phiên nay sàn bất thường thế nhỉ k biết có liên quan gì điều tra trái phiếu hay k ạ các bác

HDC nay không lấy lại được vùng 38-39 thì là xấu. Theo tìm hiểu thì HDC phát hành trái phiếu đúng quy chuẩn quy định và có ts đảm bảo.

1 Likes

thấy kéo lên ko nổi lực bán xuống mạnh, chắc có tin gì xấu 2 phiên mất 15%

Phiên nay toàn thị trường được cứu nhỉ. HDC nay chốt phiên chắc ổn rồi

2 Likes