🚀 HMS - "Cực phẩm EPS" Lợi nhuận "đột biến" giai đoạn 2023 2027 10k 30k/năm

bác chủ nên tọa thêm nhóm za.lo a e cổ đông vào cập nhập doanh nghiệp

1 Likes

Con này phải 8x mới xứng

2 Likes

■■■■ mệt óc lắm các bác, mà đầu óc không thông suốt sẽ khó nghiên cứu ra các siêu phẩm mới…

1 Likes

Con này nếu theo kiểu L18 L14…thì phải 150 180 :rocket: :rocket: :kissing_heart: :kissing_heart: :kissing_heart:

3 Likes

dài hạn thui,chứ ngắn hạn cũng không rẻ,cần tích lũy 2-3 tháng

bác có nắm L18 ko?

Vì sao không rẻ bác?

Theo kiểu VEF thì tầm 250k :face_with_hand_over_mouth:

mổ sẻ dự án ra,dự phóng doanh thu,lợi nhuận thì biết

1 Likes

Riêng đất vàng của nó đã trị giá vài k tỷ, doanh thu xây lắp ngay cả khi dịch cũng duy trì eps cao 2k 4k (chưa tính đột biến)…mấy cp khác toàn thánh chém lãi đột biến nhưng lãi hàng năm lèo tèo, thua xa HMS :kissing_heart:

BV 5x khẳng định lợi nhuận được tích lũy dẫn theo năm tháng, đến lúc cũng phải chia cổ đông thôi…hàng năm vẫn chia và cổ đông HMS vẫn OK với bộ máy lãnh đạo có tầm nhìn như hiện tại.

3 Likes

ok bác,giá cp đã lên nóng 1 nhịp 50-50% cần điều chỉnh,tích lũy ít nhất 2-3 tháng,rũ đu bám fomo,T+ ra cổ mới đi xa được

Hầu hết ai mua HMS đa số sẽ không có ý định bán rẻ…Chỉ khó mấy bác gom thôi

BV 5x giá 3x rẻ hơn giá trị thực mấy chục giá đấy nhé! Tính tài sản dự án mà HMS đang cầm thì 8x 1xx không phải quá mơ hồ đâu đấy :beers: :beer:

Gia Lâm cũng sắp lên QUẬN rồi, đất vàng 7,4 ha quá hiếm với cp chỉ có 10 triệu cổ…3 sàn chắc khó tìm đc mã thứ 2 có lợi thế đặc biệt như này…

1 Likes

hiện hãng tính cụm cn PNL đang triển khai thui bác

Như L18 BV 14,7 giá 4x
HMS BV 56,4 giá 3x

—> rõ ràng HMS lợi nhuận được tích lũy tốt, an toàn hơn. Cổ đông có mua an tâm hơn…Tính BV thì L18 thua HMS tận 40k đấy (tích bao năm mới thêm đc 40k lợi nhuận đây?) :kissing_heart:

1 Likes

L18 mở bán dự án BCH cũng ngon đó bác

2 Likes

Đó là bài đếm cua…nhưng eps tích bao năm để thêm đc 40k vào BV?

Cứ cho mở bán eps hàng năm 3k 5k cũng phải tích ngót chục năm mới đủ BV thêm 40k…chưa kể trong thời gian đó giá trị của HMS sẽ tăng thêm.

Nói chung cứ BV cao 56,4 giá 3x là rẻ hơn giá trị thực…sẽ an toàn hơn cp giá cao…trường hợp tăng vốn sẽ khác…bài toán BV và giá sẽ đc giảm bớt.

Tôi mua HMS vất đó, kiểu gì chẳng lãi, mà lãi chắc chắn luôn, an toàn…BV dư 46,4k đến lúc thích hợp, ban lãnh đạo sẽ chia quà cho cổ đông thôi. Nhìn cp xa mới thấy hay…dự án thì nhiều, không tính nổi. :kissing_heart:

5 Likes

bác đánh giá sao về mã HLD?cảm ơn bác

Tôi chỉ quan tâm TTH dưới BV n lần thôi… :rocket: :beer:

Dự án đang bàn giao, người mua trả tiền trước hơn 300 tỷ :kissing_heart:…có game M&A :kissing_heart:

4 Likes

HMS so với HLD về tiềm năng bác đánh giá sao?HLD nhà nước chi phối có ảnh hưởng gì ko?cảm ơn bác

1 Likes

Dự án bán cho hổ à bác? ngồi đó mà đếm cua