Hội giữ HVG

Thủy sản việt nam từ bây giờ tới vài năm tới chỉ có ngon lên thôi

Vcl

1 Likes

Lương thực thực phẩm nói chung và cá tra nói riêng trong thời loạn này tất nhiên là phải khả quan rồi

• Để nói về hvg thì có rất nhiều nghịch lí:
  1. Năm 2020 nợ 7k tỷ và tình hình lúc ấy còn rất khó khăn khi bệnh dịch ko thể xuất khẩu cũng như không có đơn hàng vậy nhưng giá cp vẫn ở 5000/cp (đây là giá trị trước thời điểm bị hạn chế giao dịch vì không ra bctc)

2. Năm 2022 nợ chỉ còn 5k tỷ (tức là 2 năm khó khăn nhất qua đi hvg không chết mà vẫn làm ăn và trả được nợ)

3. Năm nay 2023 trở đi là ko còn bị ảnh hưởng gì của dịch bệnh, giá cá tra đang rất tốt do tình hình thế giới ( thế giới thiếu cá thịt trắng từ nga, trung quốc mở cửa, mỹ giảm lạm phát ),cùng với số nợ đã giảm tức là áp lực trả lãi cũng giảm đi vậy thì công ty không thể nào kém đi được mà chỉ có ngày càng tốt lên thôi

Như vậy, để mà nói nếu không có bàn tay can thiệp của thế lực muốn ghìm giá cp nhằm đạt mục đích của họ mà cứ để cổ phiếu được giao dịch và diễn biến bình thường theo cung cầu của thị trường thì bây giờ hvg chí ít cũg phải có giá 9000-1000/cp (đấy là chưa cần phải PR báo đài gì cả )

Lái cũng chỉ là người, mục đích của họ là cố đè gom cổ giá tốt sau cùng rồi cũng để đẩy giá lên cao hưởng lợi, thế nên việc của nhỏ lẻ bây giờ là CẦN MUA GIÁ TỐT và CHỜ ĐỢI ĐỦ LÂU cùng lái (giống như bác nào trong room này múc con ANV hold 5-6 năm rồi cũng thành công).

1 Likes

Thanks bác, phân tích đầy đủ quá, nhân tố lái chưa thuận cũng là cơ hội để duy trì giá tốt cho ae múc dần

Lái nó quáy hơn nhỏ lẻ là ở chỗ đó, năm 2020 nợ là 7k tỷ nhưng lãi suất 6% thì nó chắc doanh nghiệp ko chít được nhưng nay nợ 5k tỷ ( con số chưa dduocj kiểm chứng chỉ là ae đưa ra) nhưng lãi suất lên gấp 2 thì xác suất chít lớn hơn rất nhiều, chưa kể là vẫn giao dịch 1 ngày thì ko ăn thua, dễ chìm khi có tin xấu ra đột ngột, TT còn nhìu em khác hay hơn nên nó sẽ tập trung mấy em kia thôi, đánh nhanh rút gọn. Khi nào ngon nó quay lại ai cản đk nó, vội gì nhưng ae nhỏ lẻ em có tin xấu đíu có chạy đk…nhé

1 Likes

Mỗi người có 1 cách đầu tư, ai ko kiên nhẫn ko nên đầu tư , mình tin nắm giữ vài ba năm vẫn hơn nhảy nhót, bác nào thấy con khác tiềm năng thì đi múc đi, mua giá tốt và nắm giữ thấy bình an hơn nhiều mấy ông cứ nhảy ra nhảy vào, cuối cùng lãi đâu ko thấy toàn bị vặt dần nav, chuyện lái cò cưa cứ để họ cò cưa, việc ai nấy làm

Đúng vậy chơi hàng nóng phải chấp nhận như FLC thì mới chơi được

Flc tớ cũg múc đấy, ngày xưa mua giá 3.5 lên 15 bán bố nó xog, về sau nó lên tiếp thấy tiếc nhưng sau nó sập mình lại mừng húm, đầu tư mà nhảy ra nhảy vào thì gọi là đầu toi chứ đầu tư cái c hó gì :rofl::rofl::rofl:

Kể cả hôm nay thủy sản nổi sóng nhưng mai hvg ko tăng thì cũng chả làm sao cả, quan trọng là tình hình công ty đang tốt lên , đầu tư là nhìn vào cái ấy, đường dài nó sẽ phải lộ ra, đừng có nghĩ khôn lỏi nhảy ra nhảy vào, tay nhanh hơn não là chỉ có chết

Đúng vậy nên đa phần là chít và chỉ có 5% là thắng thôi. Nếu nó lên thì thèng ôm bảo thằng bán NGU, còn bọn bán tháng 5 năm ngoái thì lại bảo bọn ôm cổ đất năm ngoái là tham lam ngu dốt. Vậy nên giàu nghèo nó là cái số, tưởng nó xanh là lên chiều ATC lại thấy nó lăn quay SÀN

Nên ôm giá tốt và nắm giữ vẫn an toàn hơn mấy thằng nhảy ra nhảy vào lúc nó lên nhảy vào mua fomo chỉ có ăn c ứt cả đống

Chơi chứng thì suy nghĩ đơn giản thôi. Ví dụ như trường hợp của HVG muốn đinh giá thị giá hiện tại là đắt hay rẻ thì chỉ cần đặt mình vào (1) như Ông Minh: Nếu bán toàn bộ số cổ hiện tại của ông ý đi với thị giá 1.8 thì được cỡ 200 tỷ và mất hết quyền lợi tại doanh nghiệp, vậy liệu bạn có muốn bán kg? hoặc (2) nếu đặt mình vào là các cá mập, chỉ cần bỏ ra cỡ 200-300 tỷ theo thị giá hiện tại là có thể có cơ hội mua được 50% HVG và có quyền quản lý, bán tài sản, tái cơ cấu doanh nghiệp … thì liệu cá con cá mập có thèm và muốn nhảy vô kg? Trả lời 2 câu hỏi nêu trên thì sẽ biết ngay thị giá hiện tại của HVG là cao hay thấp, ai là người đang đặt lệnh bán giá hiện tại và tại sao…

tóm lại là HVG OK hay ko OK mà các bác lái làm đủ trò nhỉ, e cũng có hàng nên thỉnh thoảng lên đây xem các bác làm trò gì, thấy nhiều trò quá hihi. Góc nhìn của em: TT thiếu minh bạch lắm, nên chỉ trông chờ cơ quan chủ quản có luật bảo vệ nhà đầu tư nhỏ lẻ thôi chứ ko kỳ vọng gì mấy anh lái. Còn mấy người chưa mua thì đừng mua chi vùng giá này, chôn vốn, chờ lên vững vàng mua cũng đâu muộn

Bác lái đúng hem. Em nghi lém. kkk

Có lần gần nhà mình ở, câu chuyện được kể lại, có người kia nghi người đó là trộm, nên 1 người dân ra nói với họ vẻ hoài nghi, người trộm đó chơi chiêu nghi lại

Câu trả lời này để các bác trả lời ạ

1 Likes

Chút vui vẻ cho cuộc sống bác ơi. Cuộc sống thêm tí màu sắc. Chúc bác sức khỏe cuối tuần nhiều niềm vui.

Cảm ơn Bác, Chúc Bác và các bác ở đây năm mới thân khỏe tâm an :rose:

@trinhdinhnhi @Marketresearch 2 thằng chúng mày thổi kèn cho nhau hả 2 thằng điên

Chân thành cảm ơn lời khen của bác. Chúc bác sức khỏe, nhiều niềm zui.

Lái vẫn cò quay tăng tí rồi lại giảm tí mong ăn được ít hàng, nhưng được hay không thì lái tự biết thôi, và lí do tại sao không được chắc lái cũng tự biết, hehe
Tình hình công ty ngày càng tốt lên rõ rệt, còn lái vẫn cứ mãi không có hàng thì ai nên sốt ruột hơn chắc ae tự biết

Ai mà thiếu kiên nhẫn thì cũng nên đợi đến Por19 tháng 9 năm này hãy quyết định, còn ai đã nghiên cứu nắm được tình hình doanh nghiệp và đầu tư lâu dài thì cần nắm giữ bao lâu chắc tự các bác biết, hehe

Por năm nay khả năng sẽ có nhiều thay đổi, với những số liệu năm ngoái cty cùng phía đối tác và luật sư đang làm việc với cơ quan nước sở tại nhằm đưa thuế suất về mức có lợi nhất