Hôm nay đầu tư gì? Nhận ngay khuyến nghị từ AI

Ngành Thép và HPG chễm chệ ngôi đầu bảng xếp hạng của DATX, tương lai còn tăng tiếp không các bác :thinking:

nhưng mà nên tách bạch hẳn ngành Thép ra khỏi nguyên vật liệu để cho chính xác @DATX_AITrading

1 Likes

DATX ghi nhận góp ý của bác ạ <3

khuyến nghị trung hạn là như nào thế ad, năm nay chưa thấy ra con nào .> :herb:

Khuyến nghị trung hạn là khuyến nghị có thời gian nắm giữ là T+45 với lợi nhuận kỳ vọng 15% bác ạ. Mãi tới phiên hôm nay nó mới đẻ ra 3 khuyến nghị mới đó bác :grin:

• NT2 khuyến nghị mua tại giá 30.00
  • PVT khuyến nghị mua tại giá 20.35
  • HAX khuyến nghị mua tại giá 17.85

Giá mục tiêu bác vào đây xem nhé: XWealth :wink:

NT2 - AI tặng nhà đầu tư siêu quà trước khi nghỉ lễ :partying_face: :partying_face: :partying_face: :partying_face:

Tuy hiện tại AI đánh giá thị trường ở trạng thái rủi ro cao nhưng vẫn đưa ra khuyến nghị cả trung hạn và ngắn hạn về NT2.

AI đã phát hiện dòng tiền vào rất mạnh cùng với điểm rating do AI đánh giá tăng vọt trở lại. Hiện nay đang có 1 số tin trà đá vỉa hè về việc tăng giá điện. :sunglasses:

Đây là lần đầu tiên 1 mã vừa được AI khuyến nghị cả ngắn hạn và trung hạn trong cùng 1 lúc. NT2 được kỳ vọng sẽ đạt giá mục tiêu quanh 33.10 - 33.50 trong ngắn hạn và 34.50 - 35.20 trong trung hạn. Xem chi tiết tại: XWealth :grin:

image

image

Với khả năng nhanh nhạy phát hiện dòng tiền cùng khả năng thu thập và phân tích tin tức ở các hội nhóm, AI của DATX có thể coi là luôn đi trước 1 bước so với tin tức, tiêu biểu như case SHS và HPG trong tháng 4, đều ra khuyến nghị mua sớm trước 1 phiên tăng giá :partying_face:
image

image

:point_right: :point_right: :point_right: Xem và tìm hiểu chi tiết AI của DATX để tận dụng thêm ý tưởng đầu tư tại đây: XWealth

1 Likes

Tuyệt cú mèo

Sử dụng phương pháp TOP-DOWN, team DATX Academy cũng đã tìm ra được mã cổ phiếu NT2 bổ sung vào danh mục và nhanh chóng đạt được mức lãi >5%

Nhà đầu tư tham khảo thêm phương pháp TOP-DOWN, cách team DATX Academy tìm ra mã cổ phiếu NT2 ở link dưới đây:

quà trước khi nghỉ lễ đó bác :grin:

Về mặt trung hạn, NT2 có 1 số yếu tố support:
(i) Điện khí và điện than sẽ được hưởng lợi trong năm 2023 trong bối cảnh thủy điện suy yếu do pha La Nina đã kết thúc;
(ii) Giá điện điều chỉnh tăng. Tuy nhiên luận điểm đầu tư đáng chú ý nhất của NT2 không hoàn toàn đến từ tăng trưởng LN mà bao gồm một sức khỏe tài chính lành mạnh và nguồn cổ tức ổn định. NT2 đã hoàn thành nghĩa vụ trả nợ dài hạn từ 2021 và hiện tại, doanh nghiệp ghi nhận dòng tiền dồi dào.

Chúng tôi kỳ vọng NT2 sẽ duy trì trả cổ tức đều đặn ít nhất 15%/năm, với nhu cầu vốn từ công ty mẹ POW là một trong những động lực chính. NT2 được đánh giá là một trong những cổ phiếu có tính phòng thủ cao, ngành nghề kinh doanh thiết yếu, không bị ảnh hưởng bởi tính chu kỳ.

sao bữa nay con AI của ông k khuyến nghị à.hay chờ nổ vol rồi mới nói

Hehe AI vẫn khuyến nghị đều bác ạ nhưng em ko kịp đưa lên :grin: Bác cứ vào XWealth để xem khuyến nghị hàng ngày nhé :wink:

Hôm nay bác tham khảo MIG, FPT, TNG với CTR nhé, đánh ngắn T+8. AI báo mua:

• MIG mua giá 17.15
  • FPT mua giá 78.30
  • TNG mua giá 20.40
  • CTR mua giá 66.40

Giá mục tiêu bác xem tại đây XWealth nhé :smiley:

1 Likes

Thanks ad hihi

Từ trước Giỗ Tổ tới nay, AI của DATX liên tục đem lại trái ngọt cho nhà đầu tư :star_struck:

AI đã liên tục tìm ra những cơ hội đầu tư ngay từ chân sóng hoặc phát hiện dòng tiền lớn âm thầm vào trước khi tin tức được truyền thông và đem lại lợi suất hấp dẫn chỉ sau vài phiên, tiêu biểu như:

:white_check_mark: NT2 - Mua ngày 25/4 → Lãi 2.96%

:white_check_mark: NT2 - Mua ngày 26/4 → Lãi 4.33%

:white_check_mark: NT2 - Mua ngày 27/4 → Lãi 3.64%

:white_check_mark: QNS - Mua ngày 28/4 → Lãi 4.24%

:white_check_mark: VCI - Mua ngày 28/4 → Lãi 4.11%

:white_check_mark: MBS - Mua ngày 28/4 → Lãi 5.95%

:white_check_mark: VIX - Mua ngày 28/4 → Lãi 14.90%

:white_check_mark: MIG - Mua ngày 04/5 → Lãi 3.79%

:point_right: :point_right: Trong phiên hôm nay AI của DATX đưa ra rất nhiều khuyến nghị liên quan tới dòng P: PVC, PVD, PVT, PVS, PLX. Điểm rating của nhóm ngành đã tăng mạnh mẽ cùng với tín hiệu dòng tiền quay trở lại :partying_face:

:point_right: :point_right: :point_right: Các bác xem chi tiết khuyến nghị của AI tại đây nhé: XWealth

1 Likes

uploaded
Thị trường rủi ro tnay có nên mua ko ad -@ :mailbox_closed:

1 Likes

Thực tế là AI đã phân tích cả yếu tố rủi ro trước khi ra khuyến nghị r bác ạ :wink: AI căn sao cho tỷ lệ lãi khi T+8 và kỳ vọng 10% để ra khuyến nghị. Nhưng nếu thấy rủi ro quá thì mình cứ đứng ngoài ko sao bác ạ, đợi thời điểm an toàn hơn cũng hợp lý :grin:

Hôm qua có bác nào đầu tư theo khuyến nghị của DATX không nhỉ :grin: Chỉ sau 1 phiên mà các khuyến nghị của DATX đã như là to the moon :rocket: :rocket: :rocket:

:white_check_mark: DIG +7.07%

:white_check_mark: HQC +7.22%

:white_check_mark: TIG +12.63%

:white_check_mark: CEO +8.03%

:white_check_mark: NTL +3.70%

:white_check_mark: TDC +84.61%

:point_right: :point_right: Chi tiết giá mua và giá mục tiêu các bác xem tại đây: XWealth

Ngoài ra kết thúc phiên 11/5, AI đánh giá thị trường vẫn ở trạng thái TÍCH CỰC, thế nhưng không đưa ra khuyến nghị nào mới. Top 3 ngành được AI đánh giá tốt nhất thị trường tiếp tục gồm: Tài chính, Ngân hàng và BDS công nghiệp

Top 5 cổ phiếu gồm được AI đánh giá tốt nhất thị trường là: DTD, VGS, DGC, CTS và HDC

:point_right: :point_right: :point_right: Xem chi tiết AI đánh giá tại: XWealth

1 Likes

tự quan sát đi 3 nội, nghe mấy thằng này có ngày cơm k có mà ăn đâu kkk

Sao lại không có cơm hả bác :grin: