Hôm nay mua được chưa? (part 3)

bác đó đặt cái tên 700 thì đương nhiên cái view sẽ ko còn trung lập, công bằng nữa rồi

7 Likes

mình nói rồi cái vùng đáy thì luôn nhiễu loạn thông tin tốt xấu đan xen đó mà những thông tin về ln banks sẽ giảm, trái phiếu doanh nghiệp … thì đã biết hết rồi và đã hấp thụ rồi. Đáy dài hạn cũng đã xác nhận.
nên cứ nhẹ nhàng đón nhận thôi nè

4 Likes

nếu không thì bro về SSI mở tk ủng hộ nhé kkkk

6 Likes

Đúng là đại cao thủ. Tại hạ nể phục trình độ của huynh đài.

Còn nếu có :)))

thôi mình chẳng thấp cao gì đâu bạn, vì kế hoạch mình có rồi nên cứ túc tắc đi theo thôi giờ cũng chỉ 50/50 CP và tiền

1 Likes

Theo bác thì vùng đáy là vùng ntn

nói vui tí thôi kkk, chứ mua ko phải để hàng về rồi bán liền nên sau T2.5 sao cũng dc cả

5 Likes

Mấy cái pic ntn ko nên ra lúc này đâu :))) và có vẻ như cách đánh của bác là theo media là chính :))) cách đánh cưa chân bàn bác càng mua càng dễ tắt thở thôi :)))

1 Likes

sau 1 pha giảm mạnh năm 2022 thì sau đó thị trường sẽ tích lũy lại, tìm vùng cân bằng, vùng đáy thôi cũng như cp cần tạo nền giá vững trước khi tăng vậy

7 Likes

Oh ra là thế

1 Likes

1 vấn đề lun có nhiều góc nhìn nên tks bro đã góp ý nhé

6 Likes

Thực ra ls của chúng ta đã qua đỉnh, khó khăn về thanh khoản đã giảm dần và SBV có dư địa để từng bước giảm LS, nhiều CP đã về vùng giá nhiều năm, nội tại vẫn tốt ln vẫn tốt thì mua cũng đâu có gì quan ngại đâu.
Vùng sw này khá khó xơi ae nhanh nhạy về dòng tiền thì vẫn kiếm ăn dc mỗi vòng 30%- 40% còn ko thì buy and hold thôi chịu khó đau thương 1 chút ko margin ko all in chờ những cú điều chỉnh mạnh túc tắc mua vào thì đều ổn.
Theo tớ vùng quanh 1000 ae giải ngân dần chẳng có gì đáng ngại đâu :slight_smile:

3 Likes

Nay tôi múc ít chứng, ít bank, ít thép, ít dầu, ít bđs, ít đầu tư công
Đủ 6 mã

2 Likes

vùng đỉnh giảm mạnh mình còn sợ còn đây là vùng đáy rồi giảm mạnh là cơ hội múc, đáy sẽ là 1 vùng chứ ko phải 1 điểm số cụ thể, dòng tiền thông minh sẽ tìm cp có câu chuyện thôi, và câu chuyện hiện tại đang là ĐTC và giảm lãi suất

6 Likes

Đúng vậy b

1 Likes

kaka tớ nói hoài rồi trên thị trường này chẳng có ai giỏi, chắng có ai là đại cao thủ đâu cái quan trọng ai sống được lâu nhất, và luôn có các kịch bản ứng biến với nó, đừng bao giờ để mình bị động.

1 Likes

Cũng tiểu xảo tý cho an toàn chứ chưa dám đánh hẳn 1-2 mã để all in , làm ít : tpb, nkg, dxg, hcm, pvs , lcg chia đều

1 Likes

quá chuẩn bro ạ, sao có thể hợp nhau đến như v dc nhỉ kkk @Bernice @NhamDoanhDoanh

5 Likes

Vì chúng ta là số ít :slightly_smiling_face:, 5%