HOT ! Hot hơn cả vụ anh Q..ae bơi hết vào đây!

1 Likes

à thông came nhé, t mua giá thấp r, t đủ tiền sống sung túc r, tiền t rảnh t mua cp để đó thay vì t gửi tiết kiệm nên ko phải lo nhé haha t vẫn đi làm đi chơi cho vui chứ có phải khổ sở đi chim chóc, phải tức tối như cm đâu, làm người hơn nhau ở cái sự hảo sảng, quân tư ku ạ

2 Likes

T cũng đang ghi khả năng nó là trường money đó

Trưởng phòng Tổ chức Việt Nam là chức gì mà nghe lạ vậy nhỉ

1 Likes

CII công ty con quá nhiều, bác để ý lãi về cty mẹ chưa tới 1 nửa. Lãnh đạo cứ canh cp lên được tí lại đem cp quỹ ra bán, thị trường giảm thì nó luôn giảm sâu. Con CEO với DIG cùng hệ sinh thái, tăng cùng tăng giảm cùng giảm, nhưng con CEO yếu hơn con DIG. Tôi thì ko khuyến nghị mua con nào, mất công chúng lại bảo tôi PR, bác tự cân đối

1 Likes

Dòng tiền chạy trốn khỏi Q-index sẽ qua sang xúc CEO

1 Likes

Thằng ngu nó đấu giá trúng nó đéo mua nó mất cọc thế thôi có cái đéo gì đâu, việc các cá nhân hay tổ chức đấu giá xong không mua bỏ cọc là bình thường ko có quy định nào để bắt người ta cả. Cũng như tao đi đấu giá bố đéo thích mua nữa bỏ cọc đấy bắt tao à.

Mày đọc trên báo đấu thầu ý bên tao sắp đấu giá rồi đó mày đến mà mua trả cao vào rồi bỏ cọc lần này nâng cọc kịch trân 20% giá khởi điểm đóng tiền 2 lần cứ bỏ cọc thoaỉ mái đéo ai bắt đâu nhé.

1 Likes

Thằng @ Truong_Nguyen giọng hằn học giống trường tiền lắm anh.

4 Likes

Từ bao giờ mà thị trường chứng khoán lại bị ảnh hưởng bởi một cá nhân như thế này nhỉ?? Nó có đi tù thì cũng kệ nó FLC vốn hóa hơn 9k tỉ mà lại làm nhiễu loạn cả thị trường? Mấy anh tạo lập có hơi ngáo đá rồi chăng? Như vậy mai mốt lái nó muốn short hay muốn gom hàng cái là tung tin một ông nổi tiếng đi tù thì thị trường chứng khoán như cái xới bạc à? Một con kiến mà lại làm rối loạn cả bầy voi?
Chỉ là một QC tai tiếng mà lại làm nhiễu loạn cả thị trường? Tổng hệ sinh thái của QC chưa đến 1 tỷ đô ? Phải chăng do QC nổi tiếng quá nên lái nó đưa ra đạp thị trường?
Giờ ví dụ QC có đi tù đi chẳng hạn thì tổng vốn hóa cái hệ sinh thái của QC chưa bằng một nửa vốn hóa của con Dig nữa , Nếu như đổi QC thành bác Vượng với vốn hóa của VIN thì hoàn toàn có thể làm sập thị trường, còn QC cho nó đi tù cho chừa,đi đêm có ngày gặp ma

5 Likes

Càng rung em càng phê sếp ơi.

Nó ngáo rồi a7 ah, mồm thì hô đầu tư, tìm hiểu ngành abc các kiểu nhưng lại luôn hô cắt…cắt,sút đánh theo phiên, theo báo cáo tài chính. Như a7 nói giống lũ ăn cắp ăn trộm.

2 Likes

Chỉ có thể là a Quyết mới thổi đc bay 15đ của VNI. Haiz vl

Mày thò cái mặt ra cho anh em biết là ai xem nào, có gan chim chuột. chửi tất cả các anh em cổ đông BĐS. Mày tự tin là nhận định đúng thì thò cái mặt ra hộ cái. hay mày sợ sai, không dám.

2 Likes

Bản chất các Cty ở VN đều phụ thuộc lớn vào CT… ngay cả như Alibaba bên CHINA giờ cũng im phăng phắc. Tôi cũng mới tham gia CK Việt Nam thôi, còn vẫn dành tiền nhàn rỗi bên thị trường coin (Binance)… nên sự biến động của CK VN với tôi nó nhỏ quá…

Nhưng CK VN thú vị thật, kể cả thương trường lẫn diễn đàn. Đúng là CEO yếu hơn nhiều so với DIG về mọi mặt, nhưng cổ đất dù muốn hay không cũng phải ghi nhận DIG đang thuận quá nhiều yếu tố. Như hôm nay tin Mr Quyết ảnh hưởng lớn như vậy, nhưng nếu về 3-4k/1 cổ FLC tôi thanh khoản hết DIG, CEO để ôm ngay, 3 lên 6-8 nó dễ hơn rất nhiều. Nếu FLC mà thay 01 Đại ca thực thụ thì còn khó nói lắm…

Mã khác thì tôi chẳng quan tâm, vì tôi cũng là Chủ DN… lãi ròng hoặc lợi nhuận biên thực ra ít và thấp lắm Bác ạ.

1 Likes

Ko phải. Thằng trường này trc cũng ôm DIG. Ăn đc ba xu bụi mịn. Vì tầm nhìn đéo có. Bán xong nó phi mù mịt giờ cay quá cắn sủa cho đỡ cay. Nói chung bọn sủa cổ đất toàn thằng vừa ngu vừa nghèo.

15 Likes

Suy luận 01 tý nào. Trưởng phòng Nhân sự ấy :wink:

thôi bác ạ, chả mong dòng tiền bên đó, vào rồi lại cờ bạc T+ nhảy nhót suốt năm suốt tháng thôi.

bác nói đúng, Tôi cũng đang chủ doanh nghiệp, cày bạt mặt mà lãi quá thấp. Hèn gì A7 xếp vào Cừu cả.
CEO hàng bán sẵn đang nhiều nên ít nhất trong năm nay khỏe hơn chứ bác nhỉ, về dài hạn thì tất nhiên ko so được với DIG

3 Likes

Bắt nhốt hết tụi hô hào up bô nhà đầu tư đi, làm trong sạch thị trường