HVG con đường về 4x

Sang năm mà nó nâng hạng thị trường thì lại có siêu sóng penny. Lúc đó cty mà làm ăn ổn rồi thì lại tha hồ gáy😁 lúc đấy thằng nào càng rác tăng càng khủng😎

Bác minh sẽ bán bớt tài sản để trả hết nợ rồi chia cổ tức,đồng thời lui về sau cho người trẻ làm,hết áp lực nợ thì sẽ dễ làm ăn hơn

2 Likes

bác Minh có bà con gì với Trương Mỹ Lan không các bác? Hùng Vương có dây mơ rễ má gì với Vạn Thịnh Phát không nhỉ?

Tao để ý m ày cứ kiểu comment ngu ngu trẻ con sao ấy

2 Likes

Khả năng cp bị om nên tẩu hỏa nhập ma😁

chứ hvg có cái mẹ gì để comment nữa đâu chủ tạch thì bưng bô comment cho nó bớt nhạt.

mà nói chung lãnh đạo ở VN thì cũng 1 một kiểu á mà.

1 Likes

bưng bô xào chẻ và lợi ích nhóm thế thôi.

Có tin tức gì mới kg anh em , yên tĩnh quá :blush:

Mình vừa ghé kho lạnh ở Tân tạo, kho lạnh vẫn của Hùng Vương, chưa bán cho ai, có người nói (tuy chưa xác minh) là Minh tàn có bán buôn gi. Thực sự mà nói mọi người có nhắn tin cho anh Minh thì xoáy vào việc khi nào cổ phiếu giao dịch lại thôi, để ai khó khăn quá còn có đường mà rút, ai kỳ vọng hi ở lại. Còn về tình hình công ty hay buôn bán kho lạnh, cổ phần Việt Thắng thì coi chữ tín người này đến đâu. Cái tên Minh tàn hay Minh nổ không phải tự nhiên mà có, chữ tín với cổ đông cũng lênh đênh theo dòng nước vậy.

1 Likes

Kho lạnh có hoạt động gì ko bác,không lẽ cả cái kho lạnh hoành tráng vậy xây ra cho vui

Kho lạnh vẫn hoạt động, nhưng việc Minh tàn nói bán kho lạnh trả nợ và chia cổ tức cho mọi người thì cần xem lại. Vì có thông tin là ông này không có buôn bán gi cả.

1 Likes

“ko có buôn bán gì” ở đấy nghĩa là ko muốn bán kho lạnh hay là không kinh doanh sản xuất như cá tra,thức ăn chăn nuôi hay hàng đông lạnh gì hả bác ???

Bác minh nói mà ko làm thì cũng có thể hiểu mà :rofl::rofl:

Cái này thì tôi nắm được và cũg đã được xem văn bản đàm phán với đối tác nước ngoài rồi,nhưng bên kia chưa chốt giá mà hùng vương đưa ra nên vẫn phải đàm phán tiếp, bác minh muốn có 1 mức giá hợp lí để sau khi trả nợ còn có tiền chia cổ tức,chứ nếu muốn bán rẻ bác đã bán xog rồi, văn bản thì tôi có nhưng public thì ko thể,đó là bí mật cty,nói chung muốn bán được giá thì phải kì kèo chán

1 Likes

Còn mình lại nghe nói Mình tàn muốn có nhà đầu tư mới vào cơ cấu rồi mới công bố thông tin cho giao dịch lại. Hiện tại thì không có nhà đầu tư nào cả, và để cổ đông chờ ông này có nhà đầu tư vào hỗ trợ để cứu danh tiếng thì thực sự quá đáng với cổ đông. Còn về kho lạnh, thông tin hiện tại là ông này không bán, có thể văn bản bạn cầm là văn bản đàm phán với đối tác Nhật từ năm 2021 rồi, nếu vậy chuyện mua bán cũng đã kết thúc lâu rồi.

Vẫn đàm phán nhé,và bác minh đã có 1 team trẻ để đảm nhận việc kinh doanh ngay sau giao dịch lại vì bác sẽ rút về sau,team lãnh đạo trẻ này hiện thực tế đang tiếp quản rồi,bác sẽ ở lại làm nhiệm vụ trả nợ hết ngân hàng rồi bàn giao lại cho team này

2 Likes

Cảm ơn Bạn.

Tham khảo trước đi các bác Vocarimex chuẩn bị rời sàn chứng khoán sau 7 năm, Kido cam kết sẽ mua lại toàn bộ số cổ phiếu của cổ đông muốn bán

T4 Năm sau hùng vương sẽ xuất khẩu sang mỹ trở lại

5 Likes