IDC .. ..hướng đến 1 DN tăng trưởng bền vững và lãi hàng tỷ đô để đầu tư

Có gì đâu, tt nhiều thành phần mà. Bán đi rồi ôm tiền mua lại thì đẩy giá lên tới nóc thôi

em cũng đến chịu với các bác. IDC tốt thật, còn nhiều đất để cho thuê. Nhưng với chinh sach hạch toán doanh thu đường thằng, kem theo đó không có những khoản đột biến khác. Thì LN gần như tăng dần đều, không có nhièu đột biến. Với mức giá 70 bác nào bảo hộ em ăn cổ tức thơm nào. Bản chất BDS-KCN giống như doanh nghiệp Năng lượng thủy điện và sạch thôi. Đều như vắt chanh, không biến động. Trừ khi bán đất, bán cty con, DT tài chính đột biến (như 2021 này có cục 344 tỷ DT tài chính đó)

thế nên mới có câu chuyện để cò cưa cổ phiếu, nó có thể xảy ra cx có thể k bh xảy ra.

1 Likes

Giá trong ngắn hạn nay mai thì tôi ko chắc nhưng trong 2022 thì cp này còn quá nhiều tiền năng, mua tích sản k phải xoắn

Đều hay ko quan tâm làm gì, kệ nó làm ăn lãi thì ít nhất khó rơi tự do, theo chart mà chơi muốn ôm lâu IDC giá này chả khác gì chôn vốn vì cách co cưa giá của nó khó chịu

3 Likes

DN lãi như thế kia mà bác kêu lỗ thì cũng đến chịu :)) ai rời tàu sớm bh lại tiếc

1 Likes

Đồng quan điểm cả bác, e thấy dòng kcn vẫn là dòng thu hút tiền khủng nhất cứ ôm tích luỹ trung hoặc dài hạn kiểu gì cũng tăng

1 Likes

Xuất kiếm hạ san.

7x rồi bác cún j ơi. tiến hóa dc gòi kìa. =)))

Tăng kiểu này cho bền vững chứ như mấy cp đầu cơ đau tim :rofl:

Liệu vượt đỉnh ko

Cứ đà này phiên chiều nay liệu có ce ko nhỉ :))

Tím phát cho ae cổ đông phấn khởi :))

IDC nay mạnh, cả danh mục đỏ mình nó xanh =))

1 Likes

Tây bán ròng, lên 8x thoát hàng thêm đợt nữa, IDC hai tuần nữa chưa đỉnh được đâu

5 Likes

Nay mà đóng phiêm tầm 70.5 đến 71 thì đẹp

1 Likes

Đẹp dần rồi. Con này đi ngược thị trường đâu phải ngày một ngày hai :))

Chuẩn bác :+1:

Bao giờ mới về bờ :sweat:

Đường về nhà còn xa vạn dặm