IDC- tổng công ty IDICO .. Siêu cổ phiếu BDS công nghiệp..!

Các bác nhận định sao về phiên hôm nay?

Nhìn nến tuần thì IDC sẽ về đỉnh cũ quanh 48, rồi tiếp tục đi lên đến giá trị thực. Lịch sử các DN sau khi NN thoái vốn thì thường được cơ cấu lại, phát triển tốt lên và được các đại gia đưa về đúng giá trị thật của nó. VGC sau khi GEX thâu tóm thì từ 18 ->38 và còn tiếp tục. IDC thương hiệu mạnh, quỹ đất khủng hơn thì mình tự hiểu thôi.

IDC Đường lên còn dàI
trước mắt sẽ sớm vượt 5x thôi .

Tài sản đã rõ.Đóng pic ở đây để các anh công tác nha mn :smiley:

Đừng dùng thuyết âm mưu với cổ phiếu thanh khoản lớn! Cứ view theo cung cầu bình thường thôi

2 Likes

Anh đánh giá sao về cơ bản IDC ạ? Nhờ a chia sẻ quan điểm ạ. Được biết a là người view cơ bản tầm nhìn dài hạn. A bổ sung thêm ý kiến cá nhân để mọi người tham khảo ạ. Cám ơn a!

ACV ôm dài hạn ổn k bác ? Cho e cái đánh giá với

Nhiều động lực tăng trưởng mới sau khi nhà nước thoái vốn
Bộ Xây dựng đã thoái toàn bộ vốn khỏi IDC vào tháng 11/2020, SSG trở thành cổ đông lớn nhất với tỷ lệ 65%. Bộ máy lãnh đạo IDC đang được cải tổ mạnh mẽ với mục tiêu tăng trưởng và mang lại lợi nhuận cho chủ sở hữu mới:

• IDC đang trong quá trình thanh lý, thu hồi các khoản đầu tư không hiệu quả
  • Với quan hệ của SSG trong lĩnh vực BDS cũng như quan hệ chính trị: Ban lãnh đạo tự tin thiết lập KPI mới: Kế hoạch thu hút 3.000 tỷ từ thuê đất trong 2021. Tập trung phát triển quỹ đất, dự kiến đang trong quá trình xin mở 1 KCN mới ở Tiền Giang

Đánh giá thực tâm của anh thì nếu lên 5x hay 6x theo câu chuyện nào đó như M&A hay gì đó anh k rõ! Còn nếu theo FA thì giá này chưa xứng với kết quả kinh doanh và biên ln hiện tại thấp! Nếu Là anh thì anh đứng xem thôi! Anh k thể vi phạm nguyên tắc đầu tư khi cp chưa đạt tiêu chí!

2 Likes

Tùy mỗi người có một góc nhìn khác nhau. Theo mình IDC đang quá rẻ so với tiềm năng, dn sau khi thoái vốn thành công và tái cơ cấu dn, lại vào tay SSG, hợp tác chiến lực với CTD, … với quỹ đất và ts nắm giữ thì mức giá này đang quá rẻ. Rất đáng kỳ vọng cho tương lai sắp tới.

1 Likes

Đang dịch COVID thế này thì ACV đầu tư dài rủi ro! Giá này mua đắt quá! Nếu định mua đầu tư cần giá chiết khấu 60% nữa thì mới Okie được! Nên tìm cổ phiếu khác phù hợp hơn! Chứ ln Acv 2020 sụt giảm 76% thì không nên mua! Nếu có thì bán tìm cơ hội ở cp khác

Vậy cần cầm 2-3 năm sau mới có thể tạo sự bùng nổ được! Dn nào muốn tăng đột biến ln thì cũng cần thời gian chứ không thay đổi theo quý luôn được! Tất nhiên việc chia sẻ góc nhìn khác nhau luôn Là cần thiết!

Bác cứ hay đùa. Time sẽ trả lời.

Cám ơn a chia sẻ để cùng có nhiều góc nhìn và cùng theo dõi.!

E cảm ơn ạ . E hiện đang đổ vào nó nhưng jo bán e k biết ôm con nào cả vì jo con nào giá cũng cao wa và e không và chưa biết cách chọn cổ để ôm dài hạn dc ạ hix bác có thể gợi ý cho e mấy con dc k ạ

Mong giảm nữa để mua :slight_smile:

https://vnexpress.net/biden-xay-doi-ngu-cung-ran-voi-trung-quoc-4238757.html
Quá trình dịch chuyển sx ra khỏi TQ sẽ còn tiếp diễn.

LB cứ gom lúc nào phất cờ báo anh em

2 Likes

em đã vào IDC

Bác Only đang ngắm điểm vào đánh hử? E cứ trả giá cao hơn bác 1 tí cho thoải mái.