IDC- Tổng công ty IDICO- Siêu phẩm hậu thoái vốn Nhà nước .....,

IDC chạy như tàu siêu tốc lun @@!

1 Likes

lại gặp ng quen bên Gex sang đây r :))

1 Likes

Hihi, cùng chung ý tưởng r

Hi em cũng có idc giống anh ah

1 Likes

IDC căng thật, đúng dn nhà nước giấu lãi với ts, dòng tiền cứ phải gọi là …

1 Likes

Thì e có mỗi gex với idc thôi mà, đừng bảo trùng cả 2 nha :joy:

E lên tàu từ 6x, 7x mua thêm tí mà giờ gần 9x rồi có nên đu theo nữa k ạ

Kb như thế nào nhưng theo mình nghĩ idc phải lên đc hơn trăm chứ chưa dừng lại được đâu

2 Likes

Sắp thành siêu cổ đến nơi rồi ấy chứ : ))

4 Likes

Nay nhà Bác Quê đông vui quá. Ít bữa chỉnh lại ko thấy ai :grin:

3 Likes

IDC đối với các bạn mới em khuyên chân thành là nên nghiên cứu kỹ về doanh nghiệp. Xác định hold to die được hẵng vào vì kể cả là cổ phiếu tốt chăng nữa sẽ vẫn có quá trình rũ điều chỉnh nên nếu k nghiên cứu kỹ ko tin tưởng nhận định của mình thì k chơi đc đâu ạ. Đến lúc đấy lại bảo mọi ng lùa gà, úp bô như đợt vừa rồi mang tiếng cả chủ pic ra ạ. Ở đây có những bác mua từ 4x5x nên có điều chỉnh cũng chỉ giảm lãi đi thôi chứ các bác mua giá 8x 9x thì phải kiên nhẫn mới có quả ngọt đc. Hy vọng cuộc chơi lúc thăng lúc trầm mọi ng đều kiên định với lựa chọn của mình :smiling_face_with_three_hearts:

3 Likes

người nông dân thì chỉ biết gom tích sản thôi các bác, đâu biết ngoài thị trường phong ba bão táp ra sao. Nên Quê đón nhận nó 1 cách bình thản nhất. Vì biết trước sau dòng tiền lớn sẽ vào ồ ạt khi IDC chuyển sang HOSE

Công thức đơn giản của NQ là chỉ đầu tư DN cổ phần hóa, nhất là các tổng công ty lớn như IDC/ Vì biết chênh lệch địa tô trên khối BDS mà nhà nước lấy cách đây hàng chục năm , có nhiều DN còn thành lập trước giải phóng thì giá đất coi như cho không vậy.

Giờ nó lên so với giá vốn vài chục lần cho nên kiểu gì giá trị DN cũng phải gấp nhiều lần so với giá trên sàn hiện nay

mà có được điều này thì chỉ có DN nhà nước mới có cái đặc biệt này, nên nó như ngọc trong bùn vậy

tổng 3500 HA đất đang khai thác của IDC , chúng ta ăn 5 năm nữa , năm nào cũng lãi bằng vốn cũng không hết.

Rồi 2500 Ha quỹ đất mới thì 10 năm nữa cổ đông IDC ăn không hết chia lãi thặng dư

đấy mới là cái NQ muốn nhấn mạnh ở IDC để mọi người ăn sâu trong đầu. chỉ mua và Hold and Hold vì deal này sẽ win win hết

MUa → đợi ăn chia thưởng → giá lại chia về thấp → lại lên → lại chia thưởng —> lại lên giá cũ…—> xxxx

đấy mới cách đầu tư ăn dầy nhất mầ các DN lớn như MSN, VIC, VCS, NTC các cổ đông họ làm

IDC cũng là 1 tổng công ty phát triển khu Công nghiệp lớn nhất VN cũng hội tụ đủ yếu tố đó : Quỹ đất thịt và quỹ đất tăng trưởng

16 Likes

ido chạy roii ae. mai chuyển sàn rồi giác con phi mạnh

Thích ăn nhanh bạn. Nó chỉnh cái là lên hỏi e zữ hay bán thôi kkk

Đang suy nghĩ đây bác, đợi giá đẹp là múc lại thôi

2 Likes

con này tăng nhanh thật, khỏe vãi luôn ý

3 Likes

Mình đang ngâm cứu đây, tí canh xem có giá đẹp phát lên tàu luôn

2 Likes

Thì khổ cứ lúc tăng trần lại náo nhiệt các anh em vào hô mua, xúc thành ra các bạn mới cứ nhao lên. Mua lại muốn ra tăng liên tục hoặc CE. Bác Quê có dẫn chứng lời Mai Phương Thuý là mua cổ phiếu mà chưa tăng ngay còn hơn mua lúc đang tăng mạnh vì cổ chưa tăng là cổ sẽ tăng.

Cứ đà này idc vượt 1xx ko còn xa :)))

1 Likes

lại phi rồi, bác nào vấn ôm từ đợt 93 như e k

1 Likes