IDC- Tổng công ty IDICO- Siêu phẩm hậu thoái vốn Nhà nước .....,

Vấn đề vốn FDI đang bị chững lại và các doanh nghiệp nước ngoài đang “lưỡng lự” khi tiếp tục đầu tư vào VN có ảnh hưởng đến tiến độ tăng trưởng sắp tới của IDC không bác?

Một số dẫn chứng là:

• “Tổng cục Thống kê, tổng vốn đầu tư nước ngoài (FDI) vào Việt Nam tính đến ngày 20-9-2021 bao gồm vốn đăng ký cấp mới, vốn đăng ký điều chỉnh và giá trị góp vốn, mua cổ phần của nhà đầu tư nước ngoài đạt 22,15 tỷ USD, tăng 4,4% so với cùng kỳ năm trước.” >> thấp hơn nhiều so với cùng kỳ
  • Trước đây nhiều doanh nghiệp Nhật Bản, Đức… có chính sách rút khỏi Trung Quốc chuyển dần qua Việt Nam và các nước khác, tnay một tỷ lệ trong số đó không rút khỏi Trung Quốc nữa, một phần chuyển đơn hàng trở lại Trung Quốc, một phần vẫn duy trì tại Việt Nam (và có thêm lựa chọn các quốc gia khác)
  • Các doanh nghiệp châu Âu cũng cho biết 18% đơn hàng của họ đã dịch chuyển khỏi Việt Nam, các doanh nghiệp Mỹ cũng tính chuyện giảm đơn hàng.

Hiền tài là nguyên khí của diễn đàn. Đâu có ng tài thì đất đấy vượng, nhãn tựa sao khuê- tâm ko động giữa thị trường biến động!

2 Likes

bác quá lời, tìm những cp chiến thắng thị trường bằng kiến thức và kinh nghiệm của chính mình, giúp anh em tìm những cp dưới giá trị thật DN là vui rồi

Tuần này NQ sẽ chọc tiếp kho thóc của IDC về mảng BDS đô thị của nó cho mọi người xem, quỹ đất Đô thị tuy là mảng tay trái của IDC tại khu vực bà rịa vũng tàu nhưng không kém HDC 1 chút nào ( dù chỉ là mảng phụ )

thế mới biết IDC đang nắm khối tài sản ngầm mà càng tham gia sâu mới thấy bất ngờ

12 Likes

IDC nay tăng đẹp quá các bác :grin: xanh tươi cùng index

hóng tin của bác =))

Ngoảnh đi ngoảnh lại sắp vượt 7x rồi, kinh thật. Nhớ deal đầu tiên bác phím anh em chốt lời ăn trọn 400% luôn.

2 Likes

giờ em cắm cọc cắm chốt ở pic này dõi theo tin của bác nhà quê đây tỷ tỷ ạ :rofl:

bác không biết xã hội hay nói " cái đồ nhà quê" ah

Mình Nhaque đấy, có gì ăn thế, biết gì nói thế, , sống 1 cuộc sống an nhiên tự tại, ít xô bồ

10 Likes

69 rồi đấy :blush:

5 Likes

Một ngày lên gần 4 giá, phi kinh thật bác ạ :joy:

1 Likes

IDC đã sang trang mới 7x

hàng xịn xanh mượt quá

giờ 69, 70 trong tầm tay bác ạ :rofl: :rofl: :rofl:

khủng long bds kcn bạn ơi =)))

theo chân bác từ đây, cảm ơn bác đã phím con hàng chất lượng, đọc từ bác biết thêm được nhiều thứ quá

bác quá khen rồi, mình vẫn bình lặng thôi, Tìm được 1 doanh nghiệp mà lại là tổng công ty nhà nước hậu cổ phần hóa lớn như IDC phải nói rất khó
IDC giờ ít người biết tới, nhưng khi mọi thứ bắt đầu bung ra, họ sẽ thấy tiềm lực thực sự của doanh nghiệp này khủng khiếp thế nào

8 Likes

thấy có thay đổi kinh doanh rùi đó bác, chắc vài bữa sẽ có việc mở room cho nước ngoài

có trong nghị quyết đại hội bất thường rồi.
Đầu tiên IDC phải xin phép sở kế hoạch đầu tư, sau đó mới gửi thông tin lên trung tâm lưu ký

NhaQue đoán mất khoảng 2 tuần ra quyết đinh, dự là cuối tuần sau có. Nước ngoài có cơ hội tham gia IDC rồi.

Mà theo Anh Trung tổng giám đốc IDC ( chồng của chị phương SSG ) nói trong đại hội vừa rồi thì đã có nhiều quỹ nước ngoài lớn đến làm việc với tổng công ty rồi . Như vậy IDC sẽ được cộng hưởng cả yếu tố dòng tiền cả trong và ngoài nước

7 Likes

em âm thầm vào cùng bác từ hôm đầu, hôm sau phím cho bạn đồng nghiệp, giờ ăn dc mười mấy giá r bác ạ =))

3 Likes

nay kết phiên số đẹp lộc phát 68.8 bác @Nha_que:grin: :grin: :grin:

2 Likes