IDC- Tổng công ty IDICO- Siêu phẩm hậu thoái vốn Nhà nước .....,

Chúc mừng IDC đạt vốn hoá tỉ đô

1 Likes

em cũng vào lúc 6x cùng bác đây, rồi gia tăng dần dần

T cũng lên thuyền lúc còn 6x ạ :))

Target bao nhiêu bác nhỉ

Bác nào vào 6x cùng em nay chắc cũng ~25% rồi :joy:

1 Likes

T vào đợt còn 5x cơ , bây giờ lãi cũng đc 35 % rồi :))

Thời bơm tiền này có khi cả triệu/cp. Còn nếu bình thường thì tầm nhìn 250-300k nhé bạn

Ngon cơm bác ạ, tôi biết topic này trễ quá
Xong còn chưa an tâm, phải đọc lại hết bài của bác nha_que, xong coi lại thông tin, giao dịch lớn thời gian qua, bctc… mới bđ vào nên trễ cả khúc :joy:

đừng nhìn giá trị hiện tại, nhìn vào quỹ đất mà IDC đang nắm và đang lấy. Khi mọi thứ rõ ràng thì không còn giá này nữa các bác . CP lúc mờ ảo và ít người để ý là lúc ngon nhất.

1 Likes

đại hội cổ đông vào tháng 4 năm sau là đại hội cổ đông lần đầu tiên IDC không còn vốn nhà nước

Lúc đó là lúc bung ra nhiều nhất, kế hoạch doanh thu lợi nhuận sẽ nhân theo cấp số nhân. Quỹ đất cũng mở rông không ngừng do không còn vướng cơ chế chính sách rằng buộc .

Tổng giám đốc của IDC đã nói, cứ 1 Ha đất công nghiệp cho thuê thì lại lấy thêm 2Ha mới. Trong mô hình DN này, quan trọng là

• Quỹ đất sẵn sàng cho thuê : đảm bảo dòng tiền liên tục, IDC còn 900 Ha
  • Quỹ đất mới : tiếp tục tái đầu tư, chỉ trong 6 tháng ngắn ngủi sau khi SSG thâu tóm, IDC mới lấy thêm được 1000 Ha ở Long Thành - Đồng Nai, Châu Đức- Bà Rịa Vũng tàu , Tiền Giang
6 Likes

Tối mai NQ sẽ chọc bị thóc IDC ở mảng BDS đô thị, mảng phụ của IDC, hiện IDC đang phát triển gần 200 HA đất đô thị kế cận Khu công nghiệp.
Loại đất này bán đắt như tôm tươi, giá đền bù 100-300k/m2 , làm hạ tầng, đóng sử dụng đất tối đa lên 2 triệu. Bán 10-12 tr/m2 :grin:

13 Likes

con này đến bao nhiêu thì nên cắt nhỉ mn

1 Likes
1 Likes

Nóng lên từng ngày các bác ạ

1 Likes

Tối đêm hôm lại ra tin thêm trên baodautu. Mai đầu giờ lại cháy hàng nhỉ? :slight_smile:

Lợi nhuận bất động sản công nghiệp phân hóa sâu sắc

2 Likes

Tầm nhìn vĩ mô mong huynh quê ko chê cười ngu kiến của tiểu đệ. Cuối năm nay và sang năm sẽ là cơn sóng thần khủng khiếp của TT ck VN sẽ nhiều cp tiền trăm và cả tiền triệu/cp, chính phủ bơm 800k tỷ + 600k tỷ đầu tư công 2022. Cp phi mã hình thành bong bóng ck và cuối năm 2022 đầu 2023 thì nổ.

1 Likes

Mình nghĩ chắc tùy duyên, tùy kế hoạch riêng của mỗi người ấy bạn :smiley:
còn bản thân mình, mình sẽ vẫn hold khi DN vẫn ngon

Idc mệt thì nghỉ đi để siêu phẩm VGC thay. Cùng nhau 7x

Pic về IDC mà bác ơi…mà mai em nó 8x rồi nhé :wink: chúc cổ đông VGC cũng sớm đón tết ấm no

Em còn đung 4k nên múc idc hay vgc ạ. Idc cung có it rôi. Muốn gia thêm idc mà vưa muốn có vgc. Hihi. Bác ptich dùm với.