IDC- Tổng công ty IDICO- Siêu phẩm hậu thoái vốn Nhà nước .....,

100% tài sản của em nằm ở giá trung bình là 84.6 thì lấy đâu ra oxi dư mà em bơm cho các bác được. Nói đùa tí thôi, các bác cứ bình tĩnh không có gì phải lo cả. Năm ngoái không có vụ việc liên quan THM và QC cũng giảm cả trăm điểm toàn thị trường ấy mà.

Lò xo càng nén bật càng mạnh, VN-Index cũng thế mà IDC và tất cả cp thuộc dạng đầu tư và đi theo doanh nghiệp cũng vậy thôi các bác. Thời điểm này và thời gian sau nữa mình nghĩ các bác nên tránh xa những cp đầu cơ ra. Bây giờ đã không phải thời điểm nhắm mắt mua cũng trúng, mua là x2 x3 lần tài sản v…v. Bây giờ quan trọng tầm nhìn của ai đủ xa thôi. Thế thôi nhé các bác, em đi xin oxy để thở đây chứ em cũng đang khó thở lắm rồi :smile:

21 Likes

Yên tâm sau vụ này thì việc đầu tư vào công ty BĐS nào sẽ càng được lựa chọn kỹ lưỡng, cơ hội dòng tiền sẽ rút ra khỏi các công ty được hưởng lợi từ vụ THM vừa qua và chuyển sang chọn lựa IDC như là một cổ phiếu có giá trị đích thực bị lu mờ trong thời gian qua.

1 Likes

AQ thế cho nó đỡ sợ bác ạ

QC nên ở tù luôn để thị trường botwsnhieeuf thằng lừa đảo,tự nhiên ttck vn sexphats triễn bền vững,

2 Likes

F0 bị đánh hồi quen sẽ đỡ bị tâm lý… hoặc là hết tiền và out =))

3 Likes

Nhờ A Quýt đại hiệp, các anh cầm tiền dưới sân ga hân hoan.

1 Likes

Hiệu ứng dây chuyền thôi chứ IDC liên quan gì đâu :grinning_face_with_smiling_eyes:

sợ gì ua tết tiền vào cuồn cuộn,tất cả các cty chứng khoán,media…đủ thể loại hợp lại dập IDC cũng éo sợ,thà đẻ thiuis1 cổ kg bán đó

1 Likes

IDC đã dư bán sàn, không còn anh nào tích sản nữa :smiley:

Giá này lại hay, hold đến quỹ vào rồi chạy là phi thẳng lên cung trăng không dừng nghỉ luôn

2 Likes

Hàng về hàng về, bắt cũng hơi run các cụ ạ. Mà thôi mua sự sợ hãi, bán lòng tham các bác ạ. Hold dài tý nghĩ chi ngày mai. VNIndex cũng rút chân rồi, IDC vẫn xả mạnh ghê đó.

1 Likes

Cứ nhặt dần, mai giảm lại nhặt. Lúc nào cũng hô lên 3 con số mà ngại gì các bác.

Nay bds nào cũng sàn, danh mục xanh ngọc pastel hết mỗi con IDC đỏ quạch. Tính ra nó là ngon nhất kkk

1 Likes

Con này ngon mà giá giảm hoài, nên cũng nghỉ lại, phắn cho nhanh các bác nhỉ.

1 Likes

Bác nào ngồi trong đây 3 tháng trở lên thì việc giảm vầy vẫn bth, còn tiền cứ vợt túc tắc vô trữ. Bài học nhãn tiền 2 đợt rồi ai bán 64-65 xong bán 71 đợt 2 chả biết có đu lại cao hơn xong rồi giờ đi bán tiếp nữa à =))))))))). Nên cái dòng trade, càng trade càng buộc mình phải đúng nhiều, áp lực dễ xử lý sai lắm.

8 Likes

Em ăn đủ 3 sóng giảm, giờ đơ cmn rồi, mất giây thần kinh cảm giác. Nếu có giảm xuống 60 cũng éo cảm nhận được gì. Thôi đóng app ăn tết xong tính tiếp

2 Likes

Cứ để rung lắc mạnh vào, có giá tốt lại chệch.

Bị đánh như thế nào thì lên như thế ấy. Con này có tội tình gì đâu mà sàn. Giờ chuẩn bị mò lên lại. Chiều nay về tham chiếu thì hơi khó, chứ không dưới 74 75 nữa đâu

Về tham chiếu là được rồi. Ko cần xanh đâu ae

Giảm để mua thêm chứ ko phải để bán.

1 Likes