IDC- Tổng công ty IDICO- Siêu phẩm hậu thoái vốn Nhà nước .....,

kinh khủng, toàn lệnh to nuốt

1 Likes

đừng để mất kho thóc, năm chặt các bác nông dân ạ :relaxed: :relaxed:

9 Likes

tiếc là em hết cơ số cho IDC rồi, ko thì vợt tiếp

cđ IDC âm thầm lặng lẽ gom =)) ko ồn ào náo nhiệt, cứ lên bền bỉ :laughing:

giai đoạn này tiền lớn mới đang gom thôi

3 Likes

hold đến tháng 6 năm 2022 mới tính tiếp

tím lịm sìm sim rồi các bác ạ …

lấy lại vốn hôm qua đã mất

như chưa hề có cuộc chia ly, lại xúc thêm dc ít hạt rẻ

Deal trước của nha quê ăn 400% , 6 tháng . Deal IDC này nếu tính theo giá bác quê định giá thì con IDC này phải lên 240 k/cp nếu giống deal đầu tiên

Mình có nghe sắp tới bên Bách Việt sẽ gom tiếp thêm 1 đợt nữa, gì chứ nói về tiền mặt thì SSG nhà cô Phương không thua kém bất cứ ai :slight_smile:

1 điều mọi người hay nhầm lẫn, mua cổ phiếu là mua Doanh nghiệp, mua tài sản DN chứ không phải mua báo cáo tài chính DN

cho nên mua lúc mờ ảo nhất, thô sơ nhất là lúc rẻ nhất. Cho nên tại sao IDC chưa bung bất cứ 1 thứ gì ra mà giá đã lên như vậy rồi. Vì dòng tiền lớn đi trước, họ nhìn tài sản của DN họ múc.

4 Likes

Nếu giá thuê tại Phú mỹ 2 lên 180$-200$ bằng Bình Dương, Đồng nai. , IDC sẽ lòi thêm 80$/m2 lợi nhuận

mà chắc chắn sẽ lên vì cận cảng nước sâu, toàn bộ khu công nghiệp của IDC đang bao vây vệ tinh hết xung quanh cụm cảng Cái mép Thị Vải này.

lúc đó nguồn thu lại Double. Trong khi chi phí hạ tầng đã hạch toán 1 lần (35$), như vậy con số khủng khiếp

Hôm trước NQ có tính CF chi tiết dòng tiền thì IDC đủ thặng dư tiền chia thưởng 15 ngàn tỷ cho cổ đông tùy theo bút toán hạch toán dựa trên quỹ đất sẵn sàng cho thuê ( chưa bao gồm quỹ đất dự kiên thêm 3000 Ha đến 2025 , hiện đã lấy được thêm 1000 ha trong kế hoạch )

7 Likes

nay có bài báo nói 2 cái khu công nghiệp của IDC gần cảng cái mép, công nhận hiệu ứng báo chí mạnh quá

1 Likes

những DN nắm giữ khối tài sản ngầm và tích lũy được quỹ đất khủng giá như cho hàng chục năm trước thì lãi kinh hoảng

IDC vì là tổng công ty nhà nước mới có được những yếu tố này, đây là lợi thế của việc thâu tóm được 1 DN nhà nước hậu cổ phần hóa.

mà DN nhà nước quỹ đất chắc mọi người hiểu lấy từ cái thủa chúng ta còn đang cởi chuồng tắm mưa thì giá vốn coi như cho ( chưa kể bơm tiền lạm phát ). nên chi phí có khi chỉ là chi phí hạ tầng mà thôi, còn đất coi như cho.

Cho nên việc bơm tiền kích cầu lại càng cho nó khủng thêm, IDC nó như rồng gặp nước vậy đấy.Kiếm được những DN này trên sàn cực khó, như đãi cát tìm vàng. Mua là Hold và all in ăn chia thưởng, chia chắc hết đợt này đến đợt khác thôi

5 Likes

mấy công ty nhà nước làm ăn thì lẹt đẹt lý do ko phải tiền của họ, lãi thì được khen thưởng còn lỗ chả sau. sau khi cổ phần vào tay tư nhân thì lúc nào cũng lãi to do tiền của họ bỏ vào nên khai thác hết tiềm năng của công ty

1 Likes

PHR phiên bản 2.0 của IDC

IDC hay nhỉ

7 Likes

Bây h vào còn kịp không bác ui

Bác đọc kỹ lại bài bác nha_que, tùy view bác trung hay dài hạn nhé ^^