IDC- Tổng công ty IDICO- Siêu phẩm hậu thoái vốn Nhà nước .....,

Em này có gì ngon không bác, nói về đất trồng cao su mà chuyển thành đất cho thuê KCN em thấy GVR khủng hơn nhiều chứ

1 Likes

chết cười, ông ôm 1 mình cũng có hết đâu mà :))) chất đầy rồi ngồi yên cho người ta chất đi ông

Phr sẽ có tầm 5000 ha đất kcn.

Trong đấy bao nhiêu đang là đất trồng cao su, bao nhiêu đang cho thuê KCN rồi bác? sẽ chuyển đổi trong bao nhiêu năm?

Ước gì bác Nhà_Quê có cái Room cho bọn em tham gia và học hỏi…nhóm mình bàn luận vui vẻ và sôi nổi quá :grinning: :grinning: :grinning:

1 Likes

Qua mình cơ cấu NKG sang IDC , mua lúc sáng 93.6 , có lúc nó về 90 , may mà cuối phiên nó chốt 95, may hơn khôn ! Hehe

game IDC: Tăng vốn; Repo; Bán tài sản hạch toán LN; Mở rộng các KCN tại HP,TB; Chuyển đổi đất KCN sang đất ở; Giá thuê tăng kèm theo cho thuê mới nở rộ tại Phú Mỹ 2, Hựu Thạnh … theo bác kheo bên f 3 1 9

Lâu không vô cái 319 cũng đúng mới thấy giờ không ai vào là phải, toàn vịt trời phân tích

1 , tăng vốn : nhìn dòng tiền lãi khủng CF các năm tới thế kia thì chẳng cần tăng vốn cho hiện hữu ( chưa kể IDC đang có 2000 tỷ tiền mặt ) .
Mà như bác Q phân tích khả năng là thưởng cổ phiếu liên tục 3 năm tới cho cổ đông ( hoặc tiền mặt )
2, bán TS : cái này là Khu công nghiệp thì phải gọi là Cho thuê đất mới đúng, dòng tiền từ cho các DN thuê đất khu công nghiệp . Phân bổ thuê theo từng năm hoặc hạch toán 1 lần
3 , mở rộng các KCN khu vực miền Bắc tại Thái bình, Hải phòng . Còn thiếu : Bắc Ninh ( quế võ ) .
Nhưng chủ yếu là miền nam : Nhơn Trạch, Phú Mỹ Long Sơn, Tiền Giang, Long An .
4, chuyển đổi đất KCN sang đất ở : sai luật, nói bừa bãi ( cái này mới thấy tụi 319 đầu bò chẳng hiểu gì) .
Hiện IDC phát triển KCN + khu đô thị kế cận KCN . Khi trình xét duyệt 1:500 đã phải làm quy hoạch cái này ngay từ đầu rồi
IDC đang nắm sẵn 200ha đô thị kế cận KCN . Chỉ việc xẻ ra bán.

Bên này nhiều bà con F0 nên lấy thông tin cần chuẩn xác để bà con hiểu đúng về DN . Mình bỏ tiền đầu tư nếu mất thì mất vì thị trường xấu chứ đừng mất vì nghe thông tin sai lệch

6 Likes

thì mình dưa thông tin cho mọi người tham khảo xem dúng không, thấy bên kia đăng tùm lum. nhờ vậy mà bạn đăng tin lên cho anh em biết thông tin cụ thể để mua vào và nắm em nó

1 Likes

chào buổi sáng , các bác nông dân đã dậy đi làm đồng chưa , đoạn này tích lũy hay quá :blush:

10 Likes

đoạn này lo nhặt thêm lúa bác NQ ah.hihi

khi nào có văn bản mở room bác Quê

vâng bác , chuẩn bị cho mùa lúa chín sắp tới chứ :blush:

chắc sắp thôi trong tháng 11 ah

1 Likes

Nghe hóng chờ tin vui quá bác @nha_que ơi.

Em Akay quá các bác ạ. Margin căng quá, em vừa nạp tiền vào cái nó thu nợ luôn trong khi em mới dùng khoảng 10% margin chứ mấy. Tranh cướp margin quá kinh. toàn mua tiền thịt như thế này thì Vni ko thể nào sập nổi các bác ạ.

1 Likes

Đầu ngày lại chỉnh hả các bác :)) em run quá em cũng vào sau đấy ạ

Đừng Chờ mùa lúa chín :blush:

image

7 Likes

nếu bạn mua chơi T+ thì không hợp với các bác nông dân cày cuộc đâu, mua IDC mà nhìn vào DN thì chẳng phải lo nghĩ. :blush:

5 Likes