IDC- Tổng công ty IDICO- Siêu phẩm hậu thoái vốn Nhà nước .....,

Hôm nay nến rút chân là đẹp nhỉ, ngày mai lại bay thôi :grinning:

Xin lỗi bạn xúc phạm quá đáng rồi. Trên này ai cũng thấy thái độ này của bạn. Xoá comment đó đi.

28 Likes

này bác, đừng nặng lời vậy chứ, Hix. Lên hay xuống tàu quyền của NDT, mỗi người họ có 1 chiến lược riêng
Mọi người đừng lên mà khen nhau xuống mà nặng nhẹ nhé

Không vui chút nào

19 Likes

Đánh chứng khoán mà mất bình tĩnh là không được rồi nha các bác.

Chu kỳ của 1 cổ phiếu nó cũng như thăng trầm của cuộc đời vậy, lúc lên lúc xuống. Cảm xúc của chúng ta còn vận hành theo ngày theo giờ huống chi là giá CP . CP lên thì cần điểm trùng xuống, cần tích lũy.

8 Likes

đang có lực mua lên mà vài bác cứ cầm mấy trăm cổ ra bán giá thấp tức thiệt chứ @@

đầu vào đã có, đầu ra mọi người tự quyết định tùy chiến lược đầu tư của mỗi người bác ạ. Đầu tư cũng giống như nuôi lợn phải chăm sóc hằng ngày, kiên nhẫn chờ con lợn lớn lên, bán để có tiền bác nhỉ.

SSI mình không mua được nè

Vì follow cụ, nên em vẫn tin.
May quá em dùng tiền thịt ko thì chạy trối chết rồi ạ. Non và xanh lắm các cụ ạ

Tăng nóng 1 thời gian phải có điều chỉnh tích luỹ thì mới đi được tiếp chứ cứ tăng liên tục cho các bác ngồi ăn không phải nghĩ thì đầu tư chứng khoán dễ quá :pensive:

1 Likes

ấy vừa bán ijc sang bắt idc nó lại phi vèo vèo, nhọ vãi =))

nói thật xuống như cây thông Noel cũng sợ thật các bác

chốt lời là bình thường thoi các bác,mục tiêu như cũ thôi…nếu ai cũng full margin thì đi xa kg nổi đâu,tiền thịt khỏi bị áp lực

nghe bạn mình nói mbs,vnd cũng vậy

1 Likes

Nhiều bác cầm hàng nhưng run nên lên đây nhận định này nọ chẳng có cơ sở gì, chủ yếu là nói lên nỗi lo của mình. Cũng ăn lồi mồm rồi nên thay vì việc đó, các bác xác định nó xuống bn là cắt 50%, 70% hay cả 100%, chỉ cần ăn từng đó là vui vẻ, vào con khác hoặc đợi nó đảo chiều vào lại.

trang web vndirect vao ko duoc nưa nè

1 Likes

Em cầm mỗi IDC vs DIG nên chẳng muốn chuyển DIG sang, chứ có con khác bán được e bán bơm sang IDC ngay, mặc dù IDC đang chiếm hơn 50% nav rồi. Đang sale mà cứ sợ.

Em vừa all in đợt cuối giá 82, theo chân bác NQ + doanh nghiệp tới cùng :wink:

2 Likes

giá tốt mấy bác cứ gom chứ sợ j.hè hè

Đang tạo nến 3 con quạ, mai có tín hiệu đảo chiều thì mới vào ổn. Đợt ăn cổ tức xuống tàu đợi phiên mai nếu đảo chiều thì vào lại.

1 Likes