IDC - Tổng công ty IDICO (Tổng công ty Đầu tư phát triển đô thị và khu công nghiệp Việt Nam)

Mảng này có thông tin từng tự án của công ty không ah ?

5 Likes

Nhớ năm 2018-2019 NTC bùng nổ cũng từ lợi nhuận đột biến 300-400 tỷ từ việc chuyển nhượng lại miếng dự án KDC dù chưa cần bắt tay vào làm. Nếu lúc đó mà NTC đầu tư thì lãi chắc tính bằng nghìn tỷ như D2D từ dự án Lộc An

9 Likes

hôm nay tiền tổ chức bắt đầu vào mạnh

2 Likes

trên 8 tỷ $ đã được đầu tư vào KCN của IDC, những con số biết nói :slightly_smiling_face:

13 Likes

Em đang cầm ít vàng và kim cương em cất tủ đây, chua choá, nhanh cho em thấy bầu trời xanh, chứ em còn lặn ngụp lắm

3 Likes

Em gửi bác Cường nhé, trong tài liệu của Doanh nghiệp có luôn bác :smiley:

2 Likes

em thấy bài cập nhật sau sự kiện đã lên website doanh nghiệp và cả F247 luôn rồi
https://f247.com/news/idc56e5cc7e0f624821adc4ea61279a215b
https://www.idico.com.vn/vn/idico-to-chuc-thanh-cong-su-kien-analyst-tour-2022.html

em cũng giống bác, nhưng cất trong tài khoản =)))

Chuẩn chỉ bài bản

1 Likes

em thấy trong này ghi rõ việc “nỗ lực xây dựng kênh thông tin hai chiều” , có vẻ việc tham gia cộng đồng f247 là một trong những tín hiệu đầu tiên trong nỗ lực đó. mô hình này em nghĩ nếu các dn khác cũng áp dụng sẽ rất tốt cho cổ đông và cả những nđt đang quan tâm, vì nếu chỉ đọc thông tin 1 công bố trên website hay báo chí thì nhiều khi member như mình không hiểu nhưng cũng chẳng có ai để hỏi cả, trc đây cùng lắm là nđt hỏi han nhau, nếu trên F có cả dN và nđt thì thực sự quá xịn

4 Likes

Điều này thể hiện sự cầu thị của blđ, cty và cổ đông có mối quan hệ, nhờ cổ đông đầu tư mà cty mới có kênh để gọi vốn mở rộng hđ kinh doanh, ngược lại cổ đông thấy cty làm ăn tốt thì mới đồng hành lâu dài. Việc tiếp xúc thông tin như vậy là thể hiện cho việc đó, trước mắt là vậy tránh tình trạng cty cứ làm cổ đông thì mặc kệ là Ko ổn

Đợt xuống 4x múc có phải giờ ngon r ko

IDC con hàng rất đáng nắm giữ từ giờ đến hết năm nhé các bác, sẽ có giá 9x đến hết năm nay!

IDC: TIỀM NĂNG TĂNG GIÁ 27%, LÊN TRÊN 72.000 ĐỒNG/CỔ PHIẾU

Trong năm 2022, cùng với sự phục hồi của kinh tế đất nước, giá cho thuê bất động sản khu công nghiệp trung bình tăng 15% đến 20%, cá biệt có khu vực tăng 45%. Trong bối cảnh đó, các doanh nghiệp bất động sản khu công nghiệp sẽ hưởng lợi, có lợi nhuận tăng vọt. Trong các doanh nghiệp này, đáng lưu ý có IDC, Tổng Công ty IDICO đang niêm yết trên HNX. IDC đang phát triển quỹ đất khu công nghiệp lớn và có nhiều tiềm năng tăng giá trong tương lai. Theo dự báo, IDC sẽ tăng khoảng 27%, lên trên 72.000 đồng 1 cổ phiếu trong năm 2022.

2 Likes

Đợt vừa rồi bác có tham dự không ạ?

Bác Cường nói mới biết luôn ấy :flushed:

Ùa mà tin tức tour này ngoài f247 ra có đăng chỗ nào nữa không vậy? Đi vòng vòng thấy có mỗi ở đây với trên web công ty

Thấy ghi có các công ty chứng khoán tham gia nữa mà ko thấy có tin gì, hôm nay cũng chỉ thấy bên ssi lên khuyến nghị idc

1 Likes

Hình như không. Lần đầu thấy doanh nghiệp tự tạo nick giao lưu luôn :rofl:

1 Likes

Mấy ctck với đối tác này nọ họ thấy hay thì chắc là im lặng gom hàng thôi.

1 Likes