IDC - tổng Idico - chính thức về SSG group ....kỷ nguyên mới bắt đầu

40% nhận rồi, 3k tiền tươi, 4 k cho năm nay, nếu tốt trả sau khi cp thưởng về thì 44% tiền năm nay, thành 84% cho 2 năm

Bác Quê lâu quá ko thấy lên chia sẻ. Ae vẫn đồng hành cùng IDC

Chào mọi người . Lâu quá Quê chưa lên cập Nhật tình hình vì cần thời gian khảo sát các tiến độ dự án của Idico

Thông báo tiếp tục tin vui là năm nay chúng ta sẽ bội thu lợi nhuận hơn với dự kiến kế hoạch năm nhé

Với tiến độ này thì năm 2022 chúng ta có thể hoàn toàn điều chỉnh cổ tức năm nay từ 40% lên 60% bình thường

Những gì Q đã phân tích thì mọi người đã nắm trong 2 topics quê nói rồi , từ 2021 IDC sẽ là cổ phiếu biểu tượng tăng trưởng trong dòng khu công nghiệp với tốc đô tăng trưởng ít nhất 200% / năm . Lợi nhuận tăng trưởng bằng lần ,mà là lợi nhuận thật , không bánh vẽ , hàng năm IDC sẽ liên tục chi hàng ngàn tỷ lợi nhuận cho cổ đông .

Về lợi nhuận từ nay về sau , tức từ quý 2/2022 Q đoán lợi nhuận phải tính đơn vị ngàn tỷ

Và kế hoạch 2400 tỷ lãi năm nay chỉ là kế hoạch tối thiểu nhất .

Quê nhắc lại dòng khu công nghiệp IDC không có đối thủ về tăng trưởng . Kể cả những DN có giá cao như NTC cũng không phải là đối thủ .

Sắp tới ngay trong quý 3 này , mọi người sẽ thấy sự đổ bộ rầm rộ của các tập đoàn có tiếng về khu công nghiệp trên thế giới vào IDC

44 Likes

Lâu quá mới gặp bác @Nha_que, chúc bác có nhiều sức khỏe nhé!

15 Likes

Vâng bác. Quê luôn đánh giá cao và trọn niềm tin với các doanh nghiệp có lãnh đạo tầm nhìn và có tâm với cổ đông

Nhìn cách IDC thay đổi từng ngày và lợi nhuận tăng cấp số nhân , cộng với cổ tức khủng trong giai đoạn thị trường không thuận lợi . Đó là mới là giá trị thực sự . Sớm muộn sẽ có nhiều tổ chức , tự doanh sẽ đến với IDC sớm khi mọi thứ ngày càng rõ ràng

Cám ơn chị Mai chủ tịch và chị Phương tập đoàn SSG. Những con người thực sự tâm huyết

27 Likes

Cảm ơn chia sẻ của bác Quê. Mong mọi thứ đạt hoặc gần với kỳ vọng. Chúc bác may mắn và yên vui!

14 Likes

Tất cả những phân tích từ đầu của Quê đang diễn ra đúng như vậy . Quê đã FS rất kỹ DN này từ trước cổ phần hoá . Khi thấy chênh lệch địa tô quá lớn với hàng ngàn Ha thương phẩm . Chi phí hạch toán 1 lần , giá thuê đem lại 60% biên margin thì trong 5 năm nữa IDC lãi vượt vốn là bình thường

Không hề có chút bánh vẽ hay Pr cho DN nên cổ đông chung ta yên tâm. Mọi thứ sẽ phản ánh bằng chính lợi nhuận thật của doanh nghiệp . Đó là cái không thể chối cãi .

26 Likes

Xét cho cùng thì tất cả rồi cũng trở về yếu tố quan trọng nhất là nội tại DN, lợi nhuận và kỳ vọng tăng trưởng như IDC. Mọi cp bơm thổi đều sẽ lại về giá trị thực, ko khá đc. Tks bác

12 Likes

Khà khà, lâu lắm mới lại thấy bác Quê. bác mai danh ẩn tích lâu quá!

11 Likes

tuyệt vời

Doanh nghiệp ngon, chỉ ngại một chút là giá dầu hàng hóa lên xuống chưa rõ xu hướng. Nếu trường hợp giá hàng hóa vẫn neo cao. Thì tạo ra áp lực lạm phát , fed sẽ bắt buộc phải tăng lãi xuất nên sẽ ảnh hưởng tới dòng vốn FDI.

3 Likes

Đang có sự dịch chuyển rất lớn chuỗi cung ứng từ các nước khác đặc biệt là TQ về VN: Apple, SamSung, Intel, Lego… Hiện xuất khẩu VN đã vượt qua đặc khu Thâm Quyến của TQ

9 Likes

Lêu lêu mấy đứa tranh nhau bán - mất hàng.

4 Likes

ATC hay chưa, rụng như sung, vét quả này được đấy

1 Likes

gửi bác Quê đồ thị kỹ thuật của IDC

IDC - Tổng Công ty IDICO – CTCP

Giá tiếp tục tăng trong phiên giao dịch ngày 29/06/2022 và lấp đầy Falling Window xuất hiện trong tuần trước.

Nếu có thể vượt qua đường SMA 50 ngày trong các phiên tới thì đà tăng của IDC sẽ thực sự quay trở lại

3 Likes

tụi này cô cô nghe nói mới nhảy vào novaland bác ạ

Khoản lợi nhuận hơn 200 tỷ từ khu HPG thuê xưởng container + 800 tỷ từ Hữu Thạnh chắc kịp hạch toán luôn quý 2 bác nhỉ

5 Likes

hiện KBC cũng đang thu hút làn sóng TQ+1 cũng rất nhiều, cũng chủ yếu là DN công nghệ của nước ngoài, phân bố chủ yếu ở phía bắc. phải chăng họ cũng đang khảo sát các KCN của IDC để lựa chọn ko bác?

Cổ đông của Vin

4 Likes

Thằng Hồng Kông nó thèm muốn IDC lâu lắm rồi.

9 Likes

KBC với IDC là hai mã cổ phiếu duy nhất mình ko bán, chấp nhận nhận cổ tức bằng cổ phiếu. Mình mới check lại, mặc dù VND đang yếu một chút so với USD nhưng lại rất mạnh so với Yen của nhật và các đồng của các nước có vốn đầu tư nhiều vào VN. Nên ủng hộ cho khả năng quý 3 và 4 sẽ có một lượng lớn FDI vào VN.

2 Likes