IDC - tổng Idico - chính thức về SSG group ....kỷ nguyên mới bắt đầu

Cùng với REE, IDC là công ty mà việc trích quỹ khen thưởng cực thấp nên toàn bộ lợi nhuận dành cho cổ đông và EPS là thật nhé, chứ không phải như nhiều cty lãi nhiều nhưng EPS trên giấy thì nhiều nhưng thực tế lại cực thấp cho cổ đông

1 Likes

Điên à, về 0 mới mua nhé, :money_mouth_face:

Ai cũng nghĩ chỉnh thì nó lại phi :blush:

Hình như nó phi

https://www.idico.com.vn/vnt_upload/shareholder/cong-bo-thong-tin/2022/2022-08-09_64-TB-TCT-Ya_gYp.pdf

19 Likes

Cổ tức bằng tiền, mà lại tăng trưởng, trên sàn hiếm có cty nào được thế này không hả quý dzị

1 Likes

image

8 Likes

ngon quá bác ạ :3 em phải gom thêm thôi :)))

Chiều gom tiếp thuiii. Hihi

IDC tăng trưởng ltuc đến 2026, eps duy trì 8k, cổ tức hàng năm 40%, ko mua thì mua gì

3 Likes

Năm nay đã vượt 8k rồi, sẽ tiệm cận 15 k chia thỏa mái, với eps 15 k phải con khác như DGC nó kéo lên 300k một cp, làm gì lằng nhằng thế này

1 Likes

IDC quá ngon, dthu và LN từ 4 mảng chính, bds cn, bds dân cư, điện và thi công xd, nay cp điện đang chạy kìa, IDC có mảng điện dthu và LN đều như vắt tranh mà ít ai biết nếu ko tìm hiểu kĩ

2 Likes

BOT lãi tầm 40 đến 60 %, năm ngoái lock down năm nay thu hết, khoản này cũng vài trăm củ roài

Quan trọng là khi nào book lợi nhuận thôi

mới đọc tin, ngất =)))) h nhờ các cđ khác chọn hộ mã nào ngon hơn IDC hộ cái =)))

1 Likes

Uh, tui cũng nghĩ vậy, nên định bán mà không tìm dc mã nào tốt hơn IDC nên thôi hold tiếp thôi.

Không uổng công cầm từ năm ngoái :laughing:

Hôm nay là cơ hội vàng để xúc, mai thì hết cửa rồi, dìm để nhỏ lẻ chạy hết, để về một mối ha ha

1 Likes

Cứu. J mà cứ bắt nhận cổ tức liên tọi thế :tired_face::tired_face::tired_face:

Nhiều xẻng thì chia thôi, gớm cuối buổi các Anh đặt lệnh ép kinh thế, tam sàn khó có Em nào như IDC,