IDJ siêu cổ giờ không múc thì đến bao giờ.!.! Múc

Về hỗ trợ rồi bật lên không có chuyện về 3x nữa

có nên mua thêm tỉ lệ 1: 1 ko

Tớ chỉ phân tích thôi

Tớ thấy bạn cũng theo lâu rồi, bạn còn niềm tin với DN ko? Còn thì giữ nhé. IDJ họ làm ăn thật, có lãi vốn hóa có bn đâu? PHT là cơ hội gia tăng. Nhiều ng họ mua giá 5,6 họ còn giữ, bạn đu thì càng phải mua 10 chan ra. Cổ tốt ko bao giờ có giá rẻ. DN phải khẳng định vị thế của mình qua giá trị cổ phiếu. Yên tâm là thế.

2 Likes

Tôi vẫn xác định ôm họ apec 3-5 năm nữa nhưng thấy nó giảm mạnh quá nên xả stress tí

Các bác giữ đến tầm này em khuyên các bác không cắt làm chi nữa,cổ trôi nổi không còn nhiều, có thể giá này chưa phải hổ trợ cuối cùng nhưng cũng không giảm nhiều nữa.

1 Likes

Nó đang đi giống 2020,tự tin lên mọi người

1 Likes

Mình thấy khó nói vì thị trường nói khác, nó cứ giảm 10 phiên như hôm nọ cũng chít…BĐS giờ phân phối rồi, tâm lý ko có nguồn tiền vào trước sau cũng điều chỉnh…dòng đã điều chỉnh còn đọi cổ tức hay CP phát hành thêm (do đói vốn) càng chít như CTG ae nào đu mua CP nhận cổ tức (TỨC CỔ) là biết…tớ chọn khi chia xong quyền mua chốt MUa cũng chưa muộn, chắc ăn hơn…suy nghĩ riêng thôi, ko khuyến nghị mua bán theo nhé

Bạn chơi ck lâu chưa, bạn lại đi so sánh như vậy,dn thế nào bạn nói thế mình chịu,nó từ giá 13 lên 4x thì cũng x3 rồi,vĩ mô ủng hộ bđs chứ ko như bank bạn nhé.

Đừng so sánh cp bds với cp bank, 1 bên kéo lên là kéo cả vni, 1 bên vốn bé như cây tăm. Bds phân phối hay cố tình đè gom để điều hướng dòng tiền sang bank thép còn chưa ngả ngũ nha pác, hôm qua bơm tiền đợt 1 rồi, tiền sẽ chảy về đất thôi. Tiền chưa ra ngoài xh đã bảo phân phối. Chém ít thôi, Idj hiện tại đã cô đặc hơn khi lượng hàng fomo ra gần hết rồi, margin chỉ có mỗi aps cho thôi,
CỔ CÀNG CÔ ĐẶC CÀNG DỄ LÊN nha bác.
thì giờ là điểm gom mà có phải bán đâu. Idj bds du lịch toàn vị trí đắc địa, tương lai đời sống lên giờ du lịch sẽ lên. Bác nào dám nói 10 năm nữa nước ta sống nghèo hơn không. :sweat_smile:

Kaka. Em cũng lỗ đây bác. Thấy điểm gom thì nhặt lai rai. Stress quá thì đi chơi đi pác. Đừng xem nó nữa rsi tuần đang tích luỹ chưa chạy đâu

Bác nên nhớ mua giá 10k xong sẽ không gd được liền, và ngày mở gd lượng cp 10k khả năng bị bán tháo tiếp, nên bác tự cân nhắc xem.

Chuẩn, còn lình xình vài tháng. Như tháng 4/2021 mình mua IDJ, đúng lúc cp PHT về, nằm ì ra, tháng 8 IDJ mới lên đấy. kiên trì, kiên định đi theo DN mới có thành công, lướt lát ko có cửa đâu.

2 Likes

Em nghĩ cũng tùy theo thị trường thôi, thời bơm tiền khó nói lắm, có thể sẽ phi nhanh hơn dự kiến kkkk

Theo DN thì có thời điểm, tất nhiên phải DN tốt, có lãi, tăng trưởng. Còn nếu thua lỗ mà kéo giá lên thì còn lâu mới về bờ. Thế mới nói ai tin tưởng theo, ai ko tin tưởng, kỳ vọng thì bán. Cái này mình cũng học Bác chủ PIC, Bác Boy đấy.

Đúng là như vậy. Đủ nắng hoa sẽ nở.

Bác nói vậy tôi cũng ủng hộ quan điểm. Biết Bác vào sau giá hơi cao, nhưng Bác còn niềm tin vào Apec, vào IDJ Bác theo nhé. Rồi sẽ về bờ, nhưng ko nhanh được đâu, đi theo tạo lập cũng có cái hay của nó, lẽ ta ko phải mệt mỏi khi ae mình ngắm bảng. Bác Boy nói đấy, cổ tốt kê cao gối ngủ. Bác Boy hiểu rõ DN, hô hào từ thời IDJ có 13, 14. Đỉnh đã là bao nhiêu? DN có lãi, Bác sẽ được hưởng cổ tức, chan ra giá sẽ đỡ lõi hơn. Giá 10 này nữa, giảm lỗ hơn, rồi có lúc tôi tin Bác sẽ về bờ, sẽ có lãi trong năm 2022. Bác cứ lưu tin nhắn này làm chứng nhé.

Thời gian sắp tới BĐS phân phối sẽ phân hóa. Những mã đầu cơ sẽ tiếp tục giảm tiếp. Chỉ có những mã BĐS nào nội tại tốt, làm ăn có lãi sẽ tiếp tục đi lên chứ không còn kiểu cứ BĐS là tăng như thời gian vừa rồi nữa. Nên chọn những doanh nghiệp tốt nắm giữ cho thời gian tới. Đây là lúc cần tỉnh táo! Chờ xem IDJ phản ứng thế nào.

Lái cũng đến chào thua các thánh kkkk

IDJ sợ giá 10 bị bán tháo mà đè gớm thế Bác Boy