ITA: Hành Trình Bắt Đáy

khả năng còn trên 16.6% vốn hoá

Tức là sẽ giảm khoảng hơn 16% tính từ mức giá hiện tại ah bạn?

1 Likes

đúng rồi bạn ơi

1 Likes

https://vietstock.vn/2023/09/vo-pho-chu-tich-ita-giao-dich-chui-cham-cong-bo-thong-tin-den-hon-1-nam-739-1107321.htm

1 Likes

Dữ vậy ạ. Hic. Để mình canh thoát bớt. Cám ơn bạn

1 Likes

dù sao cũng là khả năng thôi nên quan sát cẩn thận rồi làm nha bạn, đặc biệt nếu thoát ra thì cần theo dõi để vào lại cho chuẩn, chúc bạn lộc phát

1 Likes

Mình đang hoà dig có nên bán ko cậu

hôm ngày 6 mình đã khuyến bán dig rồi nên nay giá thấp hơn mình xin phép không bình luận nữa, quan điểm của mình là ngày 6 bán và đứng ngoài chờ đáy chứ chưa mua bây giờ

1 Likes

Bác Chủ có thể chia sẻ với ae mới về những tín hiệu nào để nhận biết việc tạo đáy của 1 cổ ko ạ?

ITA đang có lệnh lớn vào. Bác chủ có nhận định gì không?

một trong các tín hiệu dễ nhận biết đó là lực giảm tăng lên hai lần ở một vị trí.

Điều này đã được chứng minh trong nghiên cứu tài chính hành vi. Khi cổ phiếu đang giảm mà tăng lên B từ A thì luôn sẽ có 1 nhóm mua không kịp nên tiếc cơ hội, nếu sau đó giá lại từ B giảm xuống A lần nữa và tạo điểm xoay tại A thì sẽ kích thích dòng tiền từ nhóm trên họ vào mua nắm bắt lại cơ hội đã mất cộng thêm nhóm mua thứ cấp lần thứ nhất nên sẽ tạo lực hình thành đáy. Có thể theo dõi thêm vol, thường lúc đó sẽ có dấu hiệu cạn cung hiển thị qua chuỗi vol cực thấp lúc giá chững rồi đột ngột tăng mạnh theo những bar tăng đầu tiên.

1 Likes

theo tui tuy có lệnh lớn nhưng đà tiêu cực vẫn còn quán tính do đó sẽ còn tiếp diễn thêm trong ngắn hạn, đây là cơ hội cho ai canh mua thêm

1 Likes

Trần ấy chứ

2 Likes

sẽ trần, nhưng k phải hôm nay

2 Likes

Cảm ơn Bác!

2 Likes

k có chi

2 Likes

cẩn trọng

2 Likes

Dig xanh thì sao cậu