KDH - Tại sao là cổ phiếu tốt nhất ngành BĐS?

, , ,

Cảm ơn anh nha.

Quan điểm của em. Với mức thanh khoản như hiện tại, KDH cũng chưa phù hợp để có thể tìm kiếm cơ hội mang tính ngắn hạn.
Nhưng xét ở góc độ dài hạn, thì KDH phù hợp để mua gom dần ở vùng giá hiện tại rồi.

1 Likes

Cảm ơn anh nhé!

1 Likes

Bán nữa đi cho nó sập tiếp xuống làm vòng mới cho nó máu nào

Chuẩn bị làm vòng mới đc rồi đó anh nhỉ

1 Likes

Mua và nắm giữ ăn bằng lần, lướt là mất hàng

1 Likes

dạ. Tùy theo gu thôi anh ạ. Em với anh mua theo cơ bản doanh nghiệp thì nắm giữ lâu dài. Còn theo trường phái trading thì canh lướt theo sóng thôi.
Như phiên hôm qua ai trading, lủng MA20 cắt là phiên nay mất hàng.

image
Đánh giá tình hình kinh doanh 1 cách tổng quan, ngắn gọn nhất

Em định giá KDH như vậy có hợp lý không ạ? Nhờ các cao nhân chỉ giáo thêm. Em cảm ơn nhiều!

KDH phiên hôm nay Huyền đánh giá thích hợp để vào kể cả Trading và đầu tư ạ.

1 Likes

DN có dự án pháp lý rõ ràng. Tốt hơn mặt bằng chung nhóm BĐS. Thành ra đúng 2024 em nghĩ là thời điểm phục hồi tốt của KDH rồi.

Bổ sung quy hoạch 2 KCN tại Phạm Văn Hai, khúc Bình Tân và Huyện Bình Chánh. Gần khu công nghiệp Tân Tạo của nhà KDH đang làm.
Ông Phan Văn Mãi cho biết đẩy mạnh xây dựng khu công nghiệp ở quận huyện này để thu hút vốn đầu tư từ nước ngoài.

KHD hôm nay lạ quá ạ

lâu quá mới thấy 1 phiên như này của KDH

Nhà Khang Điền thông qua kế hoạch trả cổ tức năm 2022 bằng cổ phiếu với tỷ lệ 10%, cổ đông sở hữu 100 cổ phiếu sẽ nhận thêm 10 cổ phiếu và dự kiến triển khai trong quý III/2023. Như vậy, với 716,83 triệu cổ phiếu đang lưu hành, ước tính Công ty sẽ phát hành thêm 71,68 triệu cổ phiếu mới để trả cổ tức. Bên cạnh đó, Nhà Khang Điền cũng thông qua kế hoạch phát hành 10,8 triệu cổ phiếu ESOP, tương ứng 1,5% tổng lượng cổ phiếu đang lưu hành, giá phát hành dự kiến 12.500 đồng/cổ phiếu. Trong đó, thời gian triển khai dự kiến trong quý III/2023 và cổ phiếu phát hành bị hạn chế chuyển nhượng trong vòng 1 năm kể từ ngày phát hành.

chúc mừng chủ tút

1 Likes

cảm ơn anh. Kỳ vọng vào KDH. Nay có phiên 3% thôi cũng an ủi đc nhiều.

1 Likes

Dừng chân hơi lâu rồi.

1 Likes

Đến lúc di chuyển thôi